(Baohatinh.vn) - Những suất quà tết từ Công ty CP Đầu tư và Phát triển Crown UK Việt Nam (Hà Nội) đã góp phần động viên tinh thần và chia sẻ khó khăn với trẻ em mồ côi, hoàn cảnh khó khăn ở Hà Tĩnh trong dịp tết Nguyên đán 2022.
Chương trình “Tết sẻ chia - tết yêu thương” do Báo Hà Tĩnh kết nối với Công ty CP Đầu tư và Phát triển Crown UK Việt Nam triển khai tại một số huyện, thị trên địa bàn.
Với sự hỗ trợ của cán bộ mặt trận Tổ quốc và các đoàn thể cơ sở, 150 suất quà (giày, dép xuất khẩu cao cấp) trị giá gần 100 triệu đồng đã được trao tận tay những trẻ em mồ côi, có hoàn cảnh khó khăn tại một số địa phương như: Hương Khê, Thạch Hà, Lộc Hà, TP Hà Tĩnh. (Trong ảnh: Đoàn Thanh niên phường Đại Nài - TP Hà Tĩnh thay mặt nhà tài trợ trao quà cho các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn).
Những món quà tết ý nghĩa được trao cho học sinh mồ côi, có hoàn cảnh khó khăn của Trường Tiểu học Tân Lâm Hương 2 (huyện Thạch Hà).
Chương trình trao quà tết cho trẻ em nghèo là hoạt động ý nghĩa được Công ty CP Đầu tư và Phát triển Crown UK Việt Nam tổ chức thường niên nhằm động viên, chia sẻ khó khăn, mang tết đến với trẻ em nghèo. (Trong ảnh: Trẻ em nghèo ở xã Hà Linh - huyện Hương Khê nhận quà tết của nhà tài trợ).
“Uống nước nhớ nguồn” là truyền thống tốt đẹp bao đời của dân tộc Việt Nam. Mỗi dịp tết đến xuân về, các cấp, ngành ở Hà Tĩnh đặc biệt quan tâm, chăm lo tết cho gia đình chính sách, người có công hoàn cảnh khó khăn.
Hướng đến tết cổ truyền dân tộc, Thành đoàn Hà Tĩnh đã tổ chức nấu cháo tình thương hỗ trợ bệnh nhân ở bệnh viện, tặng quà cho các em thiếu nhi, hoàn cảnh khó khăn, chăm sóc nghĩa trang liệt sỹ…
350 suất quà tết của doanh nghiệp đến từ Hà Nội ủng hộ cho học sinh, cán bộ, giáo viên các vùng bị ảnh hưởng bởi bão lụt ở Hà Tĩnh đã được Ủy ban MTTQ tỉnh tiếp nhận.
Chương trình “Tết vì người nghèo và nạn nhân chất độc da cam” do Ủy ban MTTQ TP Hà Tĩnh phát động đã kết nối nhiều tấm lòng, vận động quyên góp được 2.052 suất để trao cho các gia đình.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.