(Baohatinh.vn) - Nhân chuyến thăm và làm việc tại Hà Tĩnh, sáng nay (22/10), đoàn cán bộ tỉnh Sơn La do Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Nguyễn Đắc Quỳnh dẫn đầu đã đến đặt vòng hoa, dâng hương tại Khu di tích lịch sử Ngã ba Đồng Lộc, Khu mộ cố Tổng Bí thư Trần Phú, Khu lưu niệm Lý Tự Trọng.
Phó Bí thư Tỉnh ủy Trần Nam Hồng, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Đặng Quốc Vinh tiếp và cùng đi với đoàn.
Đoàn cán bộ tỉnh Sơn La dâng hương tại Ngã ba Đồng Lộc...
Tại các địa chỉ đỏ, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Nguyễn Đắc Quỳnh và đoàn cán bộ tỉnh Sơn La đã dâng những bông hoa tươi thắm, nén hương thơm, bày tỏ lòng thành kính và biết ơn vô hạn trước công lao và sự hy sinh to lớn của các anh hùng, liệt sỹ cho sự nghiệp cách mạng vẻ vang của dân tộc.
... dâng hương tại khu mộ cố Tổng Bí thư Trần Phú
và tại Khu lưu niệm Lý Tự Trọng
Trước anh linh của các anh hùng liệt sỹ, đoàn cán bộ Sơn La nguyện hứa sẽ cùng với Đảng bộ và nhân dân Hà Tĩnh đoàn kết một lòng, nỗ lực, phấn đấu xây dựng Sơn La – Hà Tĩnh ngày một văn minh, giàu mạnh.
Cuối phiên chất vấn và trả lời chất vấn các tư lệnh ngành là phần trả lời của Giám đốc Sở NN&PTNT Nguyễn Văn Việt về nội dung nước sạch sinh hoạt, mức hỗ trợ để phát triển nông nghiệp hữu cơ, trồng rừng thay thế...
Giám đốc Sở TN&MT Lê Ngọc Huấn là người thứ 3 đăng đàn trả lời chất vấn với các nội dung xoay quanh xác định giá đất cụ thể; định giá tài sản trên đất và phương án sử dụng đất; bãi rác, lò đốt rác ở các địa phương đang quá tải...
Giám đốc Sở Xây dựng Nguyễn Quốc Hà là người đăng đàn trả lời chất vấn với các nội dung xoay quanh xây dựng nhà ở xã hội, tiến độ lập quy hoạch đô thị, dự án trong quy hoạch không được triển khai…
Việc nộp Đệ trình Ranh giới thềm lục địa mở rộng ở Khu vực Giữa Biển Đông sẽ không ảnh hưởng tới công tác phân định biển giữa Việt Nam và các nước ven biển liên quan trên cơ sở UNCLOS.
Thấm nhuần lời Bác Hồ dạy, cấp ủy, chỉ huy các cấp trong LLVT Hà Tĩnh luôn quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện tốt công tác thi đua khen thưởng và phong trào thi đua quyết thắng.
Chiều 17/7, Thành ủy Hà Nội tổ chức hội nghị công bố Quyết định của Bộ Chính trị phân công đồng chí Bùi Thị Minh Hoài, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Trưởng Ban Dân vận Trung ương giữ chức Bí thư Thành ủy Hà Nội nhiệm kỳ 2020-2025.
Bộ trưởng Bộ GTVT đánh giá cao tiến độ dự án cao tốc Bắc - Nam qua Hà Tĩnh và tin tưởng sẽ đạt mục tiêu thông xe trước 30/4/2025 (vượt 6-7 tháng so với kế hoạch).
Chiều 17/7, tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII, với tinh thần cởi mở, thẳng thắn, các đại biểu đã thảo luận tại hội trường về các giải pháp thực hiện nhiệm vụ phát triển KT-XH 6 tháng cuối năm 2024.
Chiều 17/7, Kỳ họp 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII bước sang phần làm việc thứ 2 với nội dung quan trọng, được cử tri và Nhân dân quan tâm là chất vấn và trả lời chất vấn.
Bước vào buổi làm việc thứ 2 vào chiều nay (17/7), Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII tiếp tục diễn ra với phiên thảo luận tại hội trường; chất vấn và trả lời chất vấn.
Sáng nay (17/7), HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII khai mạc trọng thể Kỳ họp thứ 20. Bí thư Tỉnh ủy – Chủ tịch HĐND tỉnh Hoàng Trung Dũng; các Phó Chủ tịch HĐND tỉnh: Trần Tú Anh, Trần Văn Kỳ chủ tọa kỳ họp.
Trong 2 ngày diễn ra kỳ họp (17 - 18/7), HĐND tỉnh tập trung đánh giá khách quan, toàn diện tình hình KT-XH 6 tháng đầu năm; phân tích rõ ưu điểm, thẳng thắn nhìn nhận những tồn tại, hạn chế trong quá trình triển khai thực hiện để từ đó thống nhất, quyết định các giải pháp phát triển KT-XH 6 tháng cuối năm 2024.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Khai mạc Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII, đồng chí Hoàng Trung Dũng - Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh nhấn mạnh: Kỳ họp này sẽ tập trung đánh giá tình hình kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và thảo luận, thông qua một số nghị quyết quan trọng khác.
Sáng nay (17/7), HĐND tỉnh khóa XVIII khai mạc Kỳ họp thứ 20 - kỳ họp thường lệ giữa năm để tập trung bàn thảo, xem xét thông qua nhiều chính sách quan trọng phục vụ phát triển KT-XH thời gian tới.
Trong các ngày 15 và 16/7/2024, tại Hà Nội, Ủy ban Kiểm tra Trung ương đã họp Kỳ thứ 43. Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương chủ trì Kỳ họp.
6 tháng đầu năm 2024, công tác thi đua khen thưởng Khối các cơ quan Đảng đạt nhiều kết quả tích cực, góp phần quan trọng trong thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị trọng tâm của tỉnh.
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Hà Tĩnh Trần Thế Dũng đánh giá cao những kết quả huyện Vũ Quang đạt được trong triển khai thực hiện Nghị quyết 09 và Nghị quyết 03; đồng thời đề nghị địa phương tập trung khắc phục những hạn chế trong thời gian sớm nhất.