(Baohatinh.vn) - Nhân dịp Noel năm 2020, Công ty TNHH Gang thép Hưng Nghiệp Formosa Hà Tĩnh đã trao 300 suất quà cho con em cán bộ, nhân viên làm việc trong doanh nghiệp.
Nhằm tạo ra niềm vui cho các em nhỏ là con em của cán bộ, nhân viên trong công ty vào dịp lễ Noel năm 2020, Formosa Hà Tĩnh phối hợp với Trường Mầm non Kingbee tổ chức buổi lễ chúc mừng Giáng sinh và chào đón năm mới.
Tại đây, các em nhỏ được tham gia trò chơi, được đón nhận những món quà ý nghĩa. Formosa Hà Tĩnh cũng đã trao 300 suất quà trị giá 20 triệu đồng cho gần 300 con em cán bộ, nhân viên công ty. (Trong ảnh: Đại diện lãnh đạo công ty trao thưởng cho các gia đình tham gia trò chơi chường trình chào đón Giáng sinh).
Được biết, cũng trong đợt này, Formosa Hà Tĩnh đã tổ chức chương trình vui đón Giáng sinh cho các em ở Làng trẻ SOS Hà Tĩnh...
... và các em nhỏ mồ côi ở Cộng đoàn Bác Ái (xã Kỳ Lợi tái định cư tại phường Kỳ Phương, TX Kỳ Anh).
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.