(Baohatinh.vn) - Hội viên Hội Doanh nhân trẻ Hà Tĩnh đã có cơ hội lắng nghe, chia sẻ và hiểu thêm những kinh nghiệm, kiến thức trong đào tạo, quản trị nhân sự, góp phần phát triển doanh nghiệp.
Sáng 18/8, Hội Doanh nhân trẻ Hà Tĩnh phối hợp Trung tâm Hỗ trợ phát triển doanh nghiệp và Xúc tiến đầu tư tỉnh tổ chức chương trình cà phê doanh nhân với chủ đề “Đào tạo phát triển và quản trị nhân sự hiệu quả trong doanh nghiệp”.
Chương trình có sự tham gia của khoảng 60 hội viên Hội Doanh nhân trẻ Hà Tĩnh.
Ông Nguyễn Tiến Trình - Chủ tịch Hội Doanh nhân trẻ Hà Tĩnh: Chương trình cà phê doanh nhân là không gian để các hội viên doanh nhân trẻ gặp gỡ, cùng hỗ trợ nhau phát triển doanh nghiệp. Mong rằng chương trình sẽ phát huy hiệu quả và mang lại nhiều giá trị cho cộng đồng doanh nhân, doanh nghiệp Hà Tĩnh.
Tại chương trình, chuyên gia Lê Hữu Nam - Giám đốc vận hành Học viện quản trị - HRD Academy đã chia sẻ về các nội dung như: gắn kết đội ngũ nhân sự, xây dựng môi trường làm việc tích cực; xây dựng chương trình đào tạo nhân sự dựa trên mục tiêu kinh doanh; định hướng phát triển doanh nghiệp và nhân sự phù hợp với xu hướng thị trường và công nghệ mới… Qua đó, giúp các hội viên hiểu rõ hơn về tầm quan trọng của việc đào tạo, phát triển và quản trị nhân sự để thúc đẩy sự phát triển của doanh nghiệp.
Các hội viên cũng đã chia sẻ kinh nghiệm quản trị nhân sự tại doanh nghiệp của mình và được chuyên gia giải đáp những thắc mắc xoay quanh vấn đề quản lý nhân sự.
Hơn 1.000 chuyên gia, kỹ sư, công nhân kỹ thuật trong và ngoài nước sẽ tham gia “khám sức khỏe tổng thể” tổ máy số 2 Nhà máy Nhiệt điện Vũng Áng 1 (Hà Tĩnh).
Các xã tiếp tục duy trì và nâng cao chất lượng các tiêu chí, chú trọng tiêu chí thu nhập thông qua việc phát triển kinh tế tổng hợp, bảo vệ và cải thiện môi trường, phát huy các giá trị văn hóa để đảm bảo tính bền vững trong xây dựng nông thôn mới.
Tính đến ngày 31/7/2024, nguồn vốn huy động của các tổ chức tín dụng trên địa bàn Hà Tĩnh ước đạt 107.900 tỷ đồng, tăng khoảng 7,34% so với thời điểm cuối năm 2023.
Vinamilk là doanh nghiệp ngành sữa duy nhất của Châu Á được vinh danh tại hạng mục Green Leadership (Lãnh đạo xanh) theo Giải thưởng Doanh nghiệp Trách nhiệm Châu Á.
Giá vàng hôm nay 20/7/2024: Vàng SJC đứng vững ở mức 80 triệu đồng/lượng bán ra, trong khi đó, vàng thế giới tiếp đà giảm sâu xuống dưới mốc 2.400 USD/ounce.
Trước nguy cơ dịch tả lợn châu Phi có thể bùng phát trên diện rộng, ngành chuyên môn và các địa phương Hà Tĩnh chủ động các biện pháp phòng ngừa, đảm bảo an toàn cho đàn vật nuôi.
20 năm xây dựng và phát triển, Công ty TNHH MTV Việt - Lào đã tạo được thương hiệu uy tín, là cầu nối xây đắp tình đoàn kết hữu nghị 2 tỉnh Hà Tĩnh – Khăm Muồn và 2 nước Việt Nam – Lào.
Trao đổi với Báo Hà Tĩnh ngay sau Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII, Chủ tịch UBND tỉnh Võ Trọng Hải nhấn mạnh về nhiệm vụ, giải pháp tạo bứt phá để hoàn thành các chỉ tiêu phát triển KT-XH năm 2024 và những năm tiếp theo. Người đứng đầu chính quyền tỉnh cũng phân tích những dư địa, động lực tăng trưởng mới và những bước đi chiến lược trên lộ trình hiện thực hóa Quy hoạch tỉnh Hà Tĩnh thời kỳ 2021-2030, tầm nhìn đến năm 2050.
Chồng mất sớm, gia cảnh khó khăn, chị Hoàng Thị Huyên (Xuân Liên, Nghi Xuân, Hà Tĩnh) đã nghị lực vượt lên số phận, trở thành tấm gương sáng cho chị em phụ nữ học tập.
Đội Quản lý, vận hành lưới điện cao thế Hà Tĩnh đang tập trung giải phóng hành lang an toàn lưới, hạn chế sự cố gây ảnh hưởng tính mạng Nhân dân và tài sản của ngành điện.
Việc được công nhận đạt chuẩn OCOP đã giúp sản phẩm giò bì và nem chua của ông Nguyễn Đình Thân (phường Đại Nài, TP Hà Tĩnh) khẳng định chất lượng, nâng tầm giá trị.
Huy động sức mạnh tổng hợp của cả hệ thống chính trị, cán bộ, đảng viên và Nhân dân xã Nam Điền (Thạch Hà, Hà Tĩnh) quyết tâm xây dựng thành công xã NTM kiểu mẫu vào cuối năm 2024.
20 năm đóng chân trên đất nước Triệu Voi, Công ty TNHH MTV Việt - Lào (Vilaco) đã tạo được nền móng vững chắc, góp phần tô thắm tình hữu nghị 2 tỉnh Hà Tĩnh - Khăm Muồn và 2 nước Việt - Lào.