(Baohatinh.vn) - Hướng tới kỷ niệm 90 năm ngày thành lập Hội Nông dân Việt Nam 14/10 (1930 – 2020), Hội Nông dân TP Hà Tĩnh đã có nhiều hoạt động ý nghĩa.
Hội Nông dân TP Hà Tĩnh vừa tiến hành trao tiền hỗ trợ xây dựng nhà tình thương (mỗi hộ 5 triệu đồng) cho 2 hội viên thuộc diện khó khăn, hộ nghèo. Trong ảnh: đoàn trao hỗ trợ gia đình chị Lê Thị Hằng ở phường Nguyễn Du...
... và gia đình hội viên Nguyễn Văn Nga ở phường Nam Hà. Số tiền hỗ trợ do hội viên nông dân trên địa bàn TP Hà Tĩnh đóng góp. Món quà tuy không lớn nhưng đã góp phần đem lại niềm vui, nguồn động viên cho các gia đình.
Ngoài ra, Hội Nông dân TP Hà Tĩnh cũng đã trao tặng 10 triệu đồng làm đường điện chiếu sáng tại thôn Hạ, xã Thạch Hạ.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.