(Baohatinh.vn) - Linh mục Nguyễn Huy Tuấn, Giám đốc Ban Bác ái xã hội - Caritas Giáo phận Hà Tĩnh đã trao 244 suất cơm và 100 suất quà cho công dân thực hiện cách ly tập trung trên địa bàn huyện Đức Thọ, thị xã Kỳ Anh.
Trưa 16/8, Linh mục Nguyễn Huy Tuấn, Giám đốc Ban Bác ái xã hội - Caritas Giáo phận Hà Tĩnh (thuộc Giáo phận Hà Tĩnh) đã trao 244 suất cơm và 100 suất quà (mỗi suất 300.000 đồng) cho các công dân có hoàn cảnh khó khăn đang thực hiện cách ly tập trung trên địa bàn huyện Đức Thọ.
Linh mục Nguyễn Huy Tuấn cũng đã động viên những người đang thực hiện cách ly, cố gắng vượt qua khó khăn, chấp hành nghiêm túc các quy định trong quá trình thực hiện cách ly y tế.
Những suất ăn được mang đến các khu cách ly tập trung trên địa bàn huyện Đức Thọ.
Hiện, trên địa bàn huyện Đức Thọ có 170 người về từ các tỉnh miền Nam đang thực hiện cách ly y tế tại 11 khu cách ly tập trung của huyện.
Trưa ngày 17/8, Ban Caritas giáo phận Hà Tĩnh do Linh mục Nguyễn Huy Tuấn - Giám đốc Ban Bác ái xã hội - Caritas Giáo phận Hà Tĩnh dẫn đầu cùng các linh mục quản xứ trong hạt Kỳ Anh cũng đã đến trao gần 900 suất ăn và 100 suất quà cho các công dân đang thực hiện cách ly tại khu cách ly tập trung Mitraco (TX Kỳ Anh).
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.