(Baohatinh.vn) - Nhân dịp tết Nguyên đán, Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã đến thăm hỏi, tặng quà trung tâm từ thiện và các hộ giáo dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Hương Khê.
Đoàn đã đến thăm hỏi, tặng 10 triệu đồng cho Trung tâm Từ thiện Thiên Ân (thuộc giáo xứ Tràng Lưu - xã Lộc Yên - huyện Hương Khê); chúc tết các sơ, cụ già neo đơn, cháu nhỏ mồ côi, tật nguyền đang được nuôi dưỡng tại trung tâm. Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban MTTQ tỉnh Thái Ngọc Hải mong muốn mọi người nỗ lực vượt qua hoàn cảnh khó khăn, đón tết đầm ấm, vui tươi.
Trước đó, đoàn đã đến thăm hỏi, động viên và trao 10 suất quà trị giá 20 triệu đồng cho các hộ giáo dân hoàn cảnh khó khăn tại giáo xứ Tân Hội - xã Hương Trạch (Hương Khê).
Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban MTTQ tỉnh Thái Ngọc Hải tặng quà cho gia đình cụ Nguyễn Phước - giáo dân giáo xứ Tân Hội - xã Hương Trạch.
Được biết, trong dịp tết Nguyên đán Tân Sửu 2021, Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã trao tặng 1.970 suất quà trị giá 985 triệu đồng cho các trung tâm bảo trợ, trẻ em mồ côi và người yếu thế trên địa bàn toàn tỉnh.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.