(Baohatinh.vn) - LĐLĐ huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) vừa đến thăm hỏi, động viên và trao 14 suất quà (mỗi suất 500 ngàn đồng) cho 14 đoàn viên công đoàn mắc bệnh hiểm nghèo nhân 90 năm thành lập Hội LHPN Việt Nam (20/10).
Sáng nay (15/10), lãnh đạo LĐLĐ huyện Nghi Xuân đã đến trao quà hỗ trợ cho chị Đinh Thị Hồng - trú tại tổ dân phố 3, thị trấn Tiên Điền....
...chị Nguyễn Thị Lam - thôn Hải Lục, xã Xuân Hải (2 chị công tác tại Trung tâm Y tế huyện Nghi Xuân)...
... và cô giáo Phan Thị Vinh - Trường Mầm non Xuân Thành. Đây là những đoàn viên công đoàn mắc bệnh hiểm nghèo, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện Nghi Xuân. Số tiền trên được trích từ Quỹ Mái ấm công đoàn.
Liên đoàn lao động (LĐLĐ) tỉnh Hà Tĩnh vừa đến trao hỗ trợ 70 triệu đồng hỗ trợ 2 đoàn viên Công đoàn huyện Nghi Xuân làm nhà “Mái ấm công đoàn” tại xã Xuân Viên và Xuân Lam.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.