(Baohatinh.vn) - Nhặt được chiếc túi bên trong có 35 triệu đồng, chị Phan Thị Xanh (xã Sơn Trung, Hương Sơn, Hà Tĩnh) đã đến Công an thị trấn Phố Châu tìm người trả lại.
Chị Xanh (áo đỏ) trao lại số tiền nhặt được cho chị Xuân (áo hồng) dưới sự chứng kiến của Công an thị trấn Phố Châu
Khoảng 4 giờ ngày 14/8, trên đường đi chợ Phố Châu, chị Phan Thị Xanh (SN 1969) tiểu thương kinh doanh tại chợ Rạp, xã Sơn Trung nhặt được một chiếc túi bên trong có số tiền 35 triệu đồng và 1 số giấy tờ mang tên Nguyễn Thị Xuân (SN 1986, trú tại TDP 5, thị trấn Phố Châu, huyện Hương Sơn).
Sau khi nhặt được túi tiền, chị Phan Thị Xanh đã đến Công an thị trấn Phố Châu trình báo, tìm người trả lại.
Qua quá trình xác minh thông tin, Công an thị trấn Phố Châu đã làm thủ tục trả lại cho chị Nguyễn Thị Xuân là người đánh rơi số tài sản nói trên trong buổi sáng cùng ngày.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.