(Baohatinh.vn) - 101 đơn vị máu mà cán bộ, công nhân viên Công ty Điện lực Dầu khí Hà Tĩnh và các đơn vị trong KKT Vũng Áng hiến tặng sẽ phục vụ cấp cứu các bệnh nhân.
Sáng 26/10, Đoàn Thanh niên Công ty Điện lực Dầu khí Hà Tĩnh phối hợp với Bệnh viện Đa khoa tỉnh và các đơn vị liên quan tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện năm 2023 với chủ để “Hành trình đỏ - Nhiệt huyết người dầu khí”.
Ngày hội hiến máu “Hành trình đỏ - Nhiệt huyết người dầu khí”.
Tham gia ngày hội hiến máu, ngoài cán bộ, công nhân viên Nhà máy Nhiệt điện Vũng Áng 1 (Công ty Điện lực Dầu khí Hà Tĩnh), còn có sự tham gia của cán bộ, công nhân viên thuộc các doanh nghiệp, đơn vị trên địa bàn Khu kinh tế Vũng Áng. Bao gồm: Công ty CP Dịch vụ Kỹ thuật Điện lực Dầu khí Việt Nam - Chi nhánh Hà Tĩnh, Công ty CP Cảng quốc tế Lào - Việt, Cảng vụ Hàng hải Hà Tĩnh và Đoàn Thanh niên xã Kỳ Lợi (TX Kỳ Anh).
Cán bộ, công nhân Nhà máy Nhiệt điện Vũng Áng 1 tích cực tham gia hiến máu.
Kết thúc chương trình, ban tổ chức đã thu về 101 đơn vị máu; trong đó cán bộ, công nhân viên Nhà máy Nhiệt điện Vũng Áng 1 hiến 2/3 trong tổng số đơn vị máu thu về.
Tất cả số máu thu được sẽ được chuyển về Ngân hàng máu của Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh để phục vụ cấp cứu bệnh nhân.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.