(Baohatinh.vn) - Ăn xin la liệt, nhiều du khách không thực hiện thông điệp 5K... là những hình ảnh “không đẹp” tại đền Chợ Củi (còn gọi là đền ông Hoàng Mười), thuộc xã Xuân Hồng, Nghi Xuân, Hà Tĩnh.
Sáng ngày 19/2, có mặt tại đền Chợ Củi, PV Báo Hà Tĩnh đã ghi lại rất nhiều hình ảnh đáng ra không nên có ở chốn linh thiêng.
Tình trạng người ăn xin xuất hiện từ phía ngoài cổng chính vào gần sân đền Chợ Củi.
Hai bên lối vào, đâu đâu du khách cũng bắt gặp hình ảnh nhếc nhác của những người ăn xin vừa phản cảm vừa gây phiền toái cho du khách.
Trong thời điểm dịch Covid-19 đang diễn biến phức tạp, thế nhưng, nhiều du khách đến đền Chợ Củi vẫn không tuân thủ nguyên tắc “5K” của Bộ Y tế...
Ông Nguyễn Long Thiên – Trưởng ban Quản lý đền Chợ Củi cho biết: “Tiếp thu những phản ánh trên, chúng tôi sẽ cho anh em kiểm tra và chỉ đạo chấn chỉnh”.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.
Hơn 93ha đất trồng chè công nghiệp ven sông Ngàn Phố của người dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) những năm gần đây dần bị thu hẹp do sạt lở đất bờ sông.
Tình trạng các phương tiện đi ngược chiều trên quốc lộ 1, đoạn cổng số 2 chợ Nghèn (thị trấn Nghèn, huyện Can Lộc, Hà Tĩnh) tiềm ẩn nguy cơ cao mất an toàn giao thông.
Đình Hội Thống (xã Xuân Hội, Nghi Xuân, Hà Tĩnh) đã xuống cấp nhiều hạng mục, cần sớm được trùng tu, tôn tạo để góp phần bảo tồn di tích lịch sử, văn hóa cấp quốc gia.
Tình trạng đặt biển quảng cáo sai vị trí, lấn chiếm hành lang giao thông trên QL 1 tuyến tránh TP Hà Tĩnh làm trật tự an toàn giao thông ở đây thêm phức tạp.
Công trình thủy lợi không thể dẫn nước về chân ruộng, hơn 40 ha đất trồng lúa ở thôn 4, xã Quang Thọ (Vũ Quang, Hà Tĩnh) đành phải bỏ hoang trong vụ hè thu.
Thời gian qua, tình trạng dừng, đỗ xe sai quy định tái diễn ở một số tuyến đường phố TP Hà Tĩnh, gây mất mỹ quan đô thị và mất trật tự an toàn giao thông.
Các đơn vị sử dụng điện tại trạm biến áp khu vực núi Nam Giới thuộc địa phận thôn Đại Hải, xã Thạch Hải (Thạch Hà) đang đối mặt với tình trạng thiếu điện, bất tiện cho các hoạt động.
Sau gần 4 năm, dự án điện phục vụ nuôi trồng thuỷ sản ở xã Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) chưa thể đấu nối nguồn điện, khiến hàng chục hộ gặp khó trong sản xuất.