(Baohatinh.vn) - Những phần quà trao tặng tới bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn tại Bệnh viện Đa khoa (BVĐK) Hà Tĩnh là nguồn động viên tinh thần, tiếp thêm nghị lực để họ yên tâm điều trị, sớm vượt qua bệnh tật.
Sáng 15/3, Nissan Hà Tĩnh phối hợp với Hiệp hội Nữ doanh nhân tỉnh trao quà trị giá 80 triệu đồng (bao gồm tiền mặt và 600 suất cháo tình thương) cho bệnh nhân tại BVĐK Hà Tĩnh.
Theo đó, 250 suất quà (mỗi suất trị giá 300.000 đồng) đã được đoàn trao đến các bệnh nhân chạy thận có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại khoa Khoa Cấp cứu chống độc (BVĐK Hà Tĩnh). Trong ảnh: Chủ tịch Hiệp hội Nữ doanh nhân Hà Tĩnh Lê Thị Như Thuỷ trao quà cho các bệnh nhân.
Đoàn đã đến từng giường bệnh ân cần thăm hỏi sức khỏe…
…và trao tận tay các phần quà cho các bệnh nhân.
Dịp này, đoàn cũng đã nấu 600 suất cháo tình thương trao tặng cho bệnh nhân, người nhà bệnh nhân đang điều trị tại BVĐK Hà Tĩnh.
Mỗi suất cháo trao đi góp phần động viên bệnh nhân cố gắng vượt qua nỗi đau bệnh tật.
Những bát cháo thấm đượm tình yêu thương được bệnh nhân nhiệt tình đón nhận.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.