(Baohatinh.vn) - Tranh thủ ngay khi nước rút ở một số địa bàn vùng trên của “rốn lũ” Hương Khê, trong ngày 17/10, CBCS các lực lượng vũ trang lại xắn tay cùng đồng bào, các thầy cô giáo cùng các em học sinh dọn dẹp sân trường, lau chùi nhà cửa, rửa dọn bàn ghế một số trường học, nhà dân, nhà hội quán một số địa phương.
Cán bộ chiến sỹ Tiểu đoàn 2, Trung đoàn 841 - Bộ CHQS tỉnh triển khai giúp đỡ xã Hương Trạch (Hương Khê) tổng dọn vệ sinh sau lũ
CBCS Trung đoàn 841, Sư đoàn 324 - Quân khu 4 giúp đỡ giáo viên và học sinh Trường Tiểu học Lộc Yên tổng dọn vệ sinh trường lớp
CBCS Bộ chỉ huy Bộ đội Biên Phòng tỉnh giúp đỡ giáo viên Trường Tiểu học Gia Phố tổng dọn vệ sinh trường lớp
Chiến sỹ Sư đoàn 324, Quân khu 4 đang cùng với thầy giáo Trường Tiểu học Gia Phố nạo vét mương thoát nước trong khuôn viên nhà trường
Nước lũ rút để lại một lớp bùn non dày hàng chục cm tại hội trường xã Gia Phố. Trong ảnh là một chiến sỹ Sư đoàn 324 - Quân khu 4 đang dùng ven vét từng ven bù đổ vào xô nhựa để mang đi đổ.
Một chiến sỹ đang giúp đỡ các giáo viên Trường Tiểu học Gia Phố kê lại bàn ghế để cho kịp buổi học ngày 18/10
Các em học sinh Trường Tiểu học Gia Phố cũng tự nguyện đến trường chùi dọn bàn ghế
Công an huyện giúp người dân xóm 1, xóm 2 và xóm Đông Hải - xã Gia Phố dọn vệ sinh, lau chùi nhà hội quán xóm.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.