(Baohatinh.vn) - Chiều 3/10, tại Trường iSchool Hà Tĩnh, đại diện lãnh đạo Tập đoàn Nguyễn Hoàng đã trao quà hỗ trợ cho các cán bộ, giáo viên và các trường học trên địa bàn Hà Tĩnh bị thiệt hại trong cơn bão số 10 vừa qua.
Qua Ban Cứu trợ tỉnh, đoàn trao 100 triệu hỗ trợ các gia đình, nhà trường ở huyện Kỳ Anh
Tập đoàn đã trao 28 suất quà (mỗi suất từ 3 đến 9 triệu đồng) cho 28 cán bộ, nhân viên, giáo viên, học sinh Trường iSchool bị thiệt hại nặng về nhà cửa.
Trao quà cho giáo viên Trường iSchool bị ảnh hưởng mưa bão
Đoàn cũng trao 100 triệu đồng cho Ban vận động cứu trợ tỉnh Hà Tĩnh để hỗ trợ các gia đình khó khăn và 3 trường tiểu học bị thiệt hại nặng nề ở huyện Kỳ Anh; thông qua Hội Doanh nhân trẻ Hà Tĩnh trao 30 triệu đồng hỗ trợ người dân Kỳ Anh bị thiệt hại.
Thông qua Hội Doanh nhân trẻ Hà Tĩnh trao 30 triệu đồng hỗ trợ người dân Kỳ Anh bị thiệt hại.
Tổng kinh phí đợt trao quà lần này là 280 triệu đồng, từ sự quyên góp của hơn 2.000 cán bộ nhân viên tập đoàn và các phụ huynh học sinh thuộc hệ thống iSchool.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.