(Baohatinh.vn) - Những món quà của các mạnh thường quân được Hội Bảo trợ người khuyết tật, trẻ mồ côi và nạn nhân chất độc da cam huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) trao tặng tới các hội viên có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Sáng 17/4, Hội Bảo trợ người khuyết tật, trẻ mồ côi và nạn nhân chất độc da cam huyện Can Lộc tổ chức trao quà cho các hội viên và trao xe đạp cho con các hội viên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Chủ tịch Hội Bảo trợ người khuyết tật và trẻ mồ côi Hà Tĩnh Nguyễn Văn Sơn cùng dự.
Tại chương trình, Hội Bảo trợ người khuyết tật, trẻ mồ côi và nạn nhân chất độc da cam huyện Can Lộc trao 30 suất quà (mỗi suất trị giá 300.000 đồng)….
… và 10 xe đạp (tổng giá trị 15 triệu đồng) cho con của các hội viên khuyết tật hoàn cảnh khó khăn.
Chủ tịch Hội Bảo trợ người khuyết tật và trẻ mồ côi Hà Tĩnh Nguyễn Văn Sơn cho biết: “Hoạt động trao tặng quà trước thềm kỷ niệm Ngày Người khuyết tật Việt Nam 18/4 như lời động viên, góp phần giúp các hội viên khuyết tật xoa dịu nỗi đau. Thời gian tới, chúng tôi sẽ tích cực kêu gọi, kết nối với các mạnh thường quân, nhóm thiện nguyện để trao tặng thêm nhiều suất quà nhằm hỗ trợ các hội viên tiếp tục vươn lên trong cuộc sống.
Những suất quà được Hội Bảo trợ người khuyết tật, trẻ mồ côi và nạn nhân chất độc da cam huyện Can Lộc kêu gọi từ các nhóm thiện nguyện: nhân ái Hồng La, Nụ cười tình nguyện, Sài Gòn; Công ty CP xây dựng Mai Thành Huy và Đại Đức Thích Định Tánh (trụ trì chùa Cẩm Phong, tỉnh Tây Ninh). Hoạt động này thể hiện sự quan tâm của xã hội, ban ngành các cấp đối với người khuyết tật nhân Ngày Người khuyết tật Việt Nam 18/4.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.