(Baohatinh.vn) - Nhân kỷ niệm 70 năm thành lập, xã Sơn Phú (Hương Sơn, Hà Tĩnh) đã trao quà cho các thương binh, bệnh binh, gia đình chính sách và người dân trên địa bàn.
Nhân kỷ niệm 70 năm thành lập xã Sơn Phú (11/10/1954 - 11/10/2024), chiều 9/8, lãnh đạo xã đã tiến hành trao quà cho các gia đình chính sách ở các thôn trên địa bàn.
Trao quà cho thương binh 1/4 Nguyễn Chí Hùng (SN 1952, thôn Hồ Trung). Trao quà cho thương binh 1/4 Hồ Đức Quý (SN 1956, thôn Vọng Sơn).
Trao quà cho bệnh binh Cao Xuân Hào (SN 1949, thôn Cửa Nương).
Thông qua hoạt động này, lãnh đạo xã Sơn Phú mong các gia đình tiếp tục vượt qua khó khăn, sống vui, khỏe; phát huy truyền thống cách mạng, giáo dục con cháu thi đua học tập, lao động sản xuất, góp phần vào sự phát triển của quê hương, đất nước.
Nhân kỷ niệm 70 năm thành lập, xã Sơn Phú đã huy động nguồn lực xã hội hoá với số tiền 700 triệu đồng để xây dựng công trình vui chơi giải trí tại thôn Hồng Kỳ (130 triệu đồng); thăm hỏi, tặng quà 142 gia đình chính sách, người có công, tặng quà cho 1.350 hộ dân tại 8 thôn với số tiền 200 triệu đồng. Số tiền còn lại được chi cho các hoạt động hội diễn văn nghệ, giải bóng đá; hỗ trợ nâng cấp các nhà văn hoá, vườn hoa…
Việc hỗ trợ dê giống cho các hộ nghèo, cận nghèo trên địa bàn huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) giúp các hộ vươn lên, đồng thời thúc đẩy việc tái cơ cấu ngành nông nghiệp.
Chia sẻ với hoàn cảnh khó khăn, Ngân hàng TMCP Đầu tư & Phát triển Việt Nam (BIDV) hỗ trợ xây dựng 23 nhà nhân ái cho các gia đình ở Nghi Xuân, Hương Khê (Hà Tĩnh).
Những ngôi nhà nhân ái do Ngân hàng TMCP Đầu tư & Phát triển Việt Nam (BIDV) trao tặng sẽ góp phần nâng cao chất lượng sống cho các hộ nghèo ở Hương Sơn và Đức Thọ (Hà Tĩnh).
Trong cơn mơ tỉnh của người mẹ bị bệnh tâm thần ở xã Thạch Hạ (TP Hà Tĩnh), bà cứ nghĩ con trai đi đâu đó chưa về trong khi anh đang suy kiệt từng ngày vì suy thận giai đoạn cuối.
Lãnh đạo huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) bày tỏ lòng biết ơn trước những cống hiến, hy sinh to lớn của các anh hùng liệt sĩ, gia đình người có công trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Nhờ sự nỗ lực vào cuộc quyết liệt của cả hệ thống chính trị nên đến nay, nhiều hộ dân ở các xã An Hòa Thịnh, Sơn Lễ (Hương Sơn, Hà Tĩnh) đã thoát nghèo, đời sống được nâng lên đáng kể.
Những phần quà thể hiện tình cảm ấm áp, sự tri ân chân thành trước cống hiến, hy sinh to lớn của các anh hùng liệt sĩ, gia đình người có công trên địa bàn TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh)
Trong tháng 7 tri ân, tuổi trẻ TP Hà Tĩnh đã triển khai nhiều hoạt động ý nghĩa, thiết thực, ấm áp dành cho các thương binh, bệnh binh, cựu thanh niên xung phong trên địa bàn.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).