(Baohatinh.vn) - Qua kết nối của Báo Hà Tĩnh, anh Nguyễn Hoàng Viết (quê phường Đức Thuận - TX Hồng Lĩnh) hiện làm ăn và sinh sống tại Mát-xcơ-va – Liên bang Nga đã ủng hộ 1.450 khẩu trang N95 cho lực lượng tuyến đầu phòng chống dịch COVID-19 của TX Hồng Lĩnh.
Chiều 26/8, Báo Hà Tĩnh cùng đại diện gia đình anh Nguyễn Hoàng Viết đã trao hỗ trợ 1.450 khẩu trang y tế N95 cho lực lượng tuyến đầu phòng, chống dịch ở TX Hồng Lĩnh.
Đại diện Báo Hà Tĩnh trao khẩu trang cho lực lượng tuyến đầu phòng, chống dịch TX Hồng Lĩnh
Đây là tấm lòng của anh Nguyễn Hoàng Viết hướng về quê hương Hồng Lĩnh nhằm động viên, tiếp sức cho lực lượng tuyến đầu phòng, chống dịch COVID-19, mong muốn TX Hồng Lĩnh sớm chiến thắng dịch bệnh.
Được biết, thời gian qua, anh Nguyễn Hoàng Viết cùng với bà con đồng hương Hà Tĩnh tại Mát-xcơ-va đã có những đợt quyên góp tiền ủng hộ, hỗ trợ nhiều bà con quê TX Hồng Lĩnh ở Mát-xcơ-va gặp khó khăn do ảnh hưởng của dịch COVID-19.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.