(Baohatinh.vn) - Cán bộ, chiến sĩ Hải đội 2 Bộ đội Biên phòng (BĐBP) Hà Tĩnh phối hợp với ngư dân xã Kỳ Lợi (TX Kỳ Anh) vừa ứng cứu thành công thuyền đánh cá bị sóng đánh chìm.
Vào khoảng 13h ngày 9/4, nhận được tin báo của ngư dân về việc thuyền đánh cá công suất 12 CV của anh Võ Quang Thành (thôn 1 Hải Phong, xã Kỳ Lợi) bị sóng đánh chìm ở khu vực biển gần bờ thuộc thôn Tân Phúc Thành 2 (xã Kỳ Lợi). Trên thuyền lúc đó có 2 người.
Cán bộ, chiến sĩ Hải đội 2 phối hợp cùng ngư dân xã Kỳ Lợi đưa thuyền gặp nạn vào bờ.
Sau khi tiếp nhận thông tin, đơn vị Hải đội 2 đã nhanh chóng triển khai ngay lực lượng gồm 17 cán bộ, chiến sĩ phối hợp cùng ngư dân xã Kỳ Lợi ứng cứu kịp thời thuyền đánh cá bị chìm. Đến khoảng gần 14h cùng ngày, các lực lượng đưa phương tiện cùng 2 ngư dân trên thuyền vào bờ an toàn.
Thiếu tá Nguyễn Đức Trí - Hải đội trưởng Hải đội 2 BĐBP tỉnh cho biết: “Do ảnh hưởng của đợt gió mùa nên khi thuyền của anh Thành đi vào sát bờ bị sóng lớn đánh chìm. Hiện, phương tiện và người đã được đưa vào bờ an toàn; 2 ngư dân chỉ bị thương nhẹ, sức khỏe đã ổn định”.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.
Từ ngày 1-7/7, Cảnh sát Giao thông toàn quốc đã kiểm soát 26.961 trường hợp thông qua ứng dụng Định danh Quốc gia VNeID; tước 499 giấy phép lái xe trên môi trường điện tử, tích hợp vào VNeID.