(Baohatinh.vn) - 250 suất quà trị giá 150 triệu đồng của Vietcombank Chi nhánh Hà Tĩnh là nguồn động viên tinh thần quý báu đối với người nghèo, người có công, gia đình gặp hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn phường Văn Yên (TP Hà Tĩnh) nhân dịp đón tết cổ truyền Xuân Quý Mão.
Chiều 5/1, Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank) Chi nhánh Hà Tĩnh tổ chức tặng quà tết cho các hộ nghèo, gia đình chính sách trên địa bàn phường Văn Yên (TP Hà Tĩnh).
Dịp này, Vietcombank Chi nhánh Hà Tĩnh đã tặng 50 suất quà tết (mỗi suất trị giá 1 triệu đồng) cho 50 hộ nghèo, hộ cận nghèo, gia đình chính sách, hộ có người nhiễm chất độc da cam điôxin trên địa bàn phường Văn Yên.
Vietcombank Chi nhánh Hà Tĩnh cũng trao 200 suất quà (mỗi suất trị giá 500 ngàn đồng) cho các gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, gia đình có công trên địa bàn phường.
Tại chương trình, ông Lê Đình Thắng - Chủ tịch UBND phường Văn Yên chân thành cảm ơn những tình cảm quý báu của Vietcombank Chi nhánh Hà Tĩnh. 250 món quà tết với tổng trị giá 150 triệu đồng là nguồn động viên tinh thần quý báu đối với người nghèo, gia đình chính sách, gia đình gặp hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn nhân dịp đón tết cổ truyền Quý Mão 2023.
Bên cạnh thực hiện tốt nhiệm vụ kinh doanh, cấp vốn phục vụ nền kinh tế, Vietcombank Chi nhánh Hà Tĩnh luôn quan tâm thực hiện công tác an sinh xã hội, từ thiện nhân đạo, tài trợ xây dựng nông thôn mới trên địa bàn.
Trong dịp tết cổ truyền Quý Mão 2023, chi nhánh đã dành trên 1 tỷ đồng để tặng quà cho người nghèo, gia đình chính sách, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn toàn tỉnh.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.