(Baohatinh.vn) - Những món quà được các đơn vị trao tặng với mong muốn mang đến mùa xuân mới tươi vui, ấm áp và an lành cho bệnh nhân gặp hoàn cảnh khó khăn tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh.
Sáng nay (11/1), Chi đoàn Báo Hà Tĩnh, Công ty CP đào tạo và cung ứng nhân lực Thành Sen, Hiệp hội thân thiện quốc tế Nhật Bản đã phối hợp tổ chức chương trình “Xuân yêu thương - Tết chia sẻ” dành cho bệnh nhân gặp hoàn cảnh khó khăn ở Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh.
Tại chương trình, các bệnh nhân nghèo đã được thưởng thức các tiết mục văn nghệ hát về mùa xuân, quê hương...
Chia sẻ tại chương trình, ông Phạm Hồng Sơn - đại diện Hiệp hội thân thiện quốc tế Nhật Bản cho biết: "Ngoài tập trung các hoạt động chuyên môn, chúng tôi luôn dành nguồn lực quan tâm hoạt động an sinh xã hội trên địa bàn, đặc biệt là các bệnh nhân gặp hoàn cảnh khó khăn. Chúng tôi hy vọng những phần quà này sẽ mang đến mùa xuân mới tươi vui, ấm áp và an lành hơn đến với bệnh nhân nghèo".
25 bệnh nhân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được nhận các suất quà ý nghĩa đến từ các đơn vị tài trợ.
Mỗi suất quà trị giá 500 nghìn đồng tiền mặt.
Đây là những phần quà ý nghĩa góp phần động viên các bệnh nhân yên tâm điều trị bệnh, sớm ổn định sức khỏe để trở về nhà vui xuân, đón tết cùng gia đình.
Những suất quà mà Huyện đoàn Can Lộc (Hà Tĩnh) cùng các nhà hảo tâm trao tặng học sinh khó khăn trên địa bàn nhân dịp Noel và tết Nguyên đán là động lực để các em vươn lên học tập.
Năm học mới 2022-2023 đã bắt đầu với niềm vui của nhiều trẻ em mồ côi, có hoàn cảnh khó khăn ở Hà Tĩnh khi nhận được sự quan tâm, chăm chút của những “người mẹ thứ 2” đến từ Chương trình “Mẹ đỡ đầu” do Hội LHPN tỉnh chủ trì thực hiện.
Huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã phối hợp với Hội Chữ thập đỏ huyện trao gần 50 suất quà trị giá 96,3 triệu đồng cho học sinh và những gia đình nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.