(Baohatinh.vn) - Trên tuyến đường liên thôn thuộc địa phận xã Hương Lâm, huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) vừa xuất hiện một “hố tử thần” khiến nguy cơ cao về tai nạn giao thông.
Theo quan sát, "hố tử thần" vừa xuất hiện này có đường kính trong hố khoảng 1,2m, sâu khoảng 70cm – 80cm và chiếm khoảng 1/3 mặt đường liên thôn nối từ ngã ba thôn 8 về thôn 5, xã Hương Lâm qua cánh đồng Moi Roi.
Người dân xã Hương Lâm cho biết, "hố tử thần" này xuất hiện vào sáng ngày 2/12/2017. Nhằm tránh nguy cơ tai nạn có thể xảy ra, một số người đã dùng cây tre gác ngang để cảnh báo cho người và phương tiện khi qua tuyến đường này.
Đề nghị chính quyền xã Hương Lâm, ngành chức năng sớm kiểm tra và có giải pháp khắc phục.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.
Hơn 93ha đất trồng chè công nghiệp ven sông Ngàn Phố của người dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) những năm gần đây dần bị thu hẹp do sạt lở đất bờ sông.
Tình trạng các phương tiện đi ngược chiều trên quốc lộ 1, đoạn cổng số 2 chợ Nghèn (thị trấn Nghèn, huyện Can Lộc, Hà Tĩnh) tiềm ẩn nguy cơ cao mất an toàn giao thông.
Đình Hội Thống (xã Xuân Hội, Nghi Xuân, Hà Tĩnh) đã xuống cấp nhiều hạng mục, cần sớm được trùng tu, tôn tạo để góp phần bảo tồn di tích lịch sử, văn hóa cấp quốc gia.
Tình trạng đặt biển quảng cáo sai vị trí, lấn chiếm hành lang giao thông trên QL 1 tuyến tránh TP Hà Tĩnh làm trật tự an toàn giao thông ở đây thêm phức tạp.
Công trình thủy lợi không thể dẫn nước về chân ruộng, hơn 40 ha đất trồng lúa ở thôn 4, xã Quang Thọ (Vũ Quang, Hà Tĩnh) đành phải bỏ hoang trong vụ hè thu.
Thời gian qua, tình trạng dừng, đỗ xe sai quy định tái diễn ở một số tuyến đường phố TP Hà Tĩnh, gây mất mỹ quan đô thị và mất trật tự an toàn giao thông.
Các đơn vị sử dụng điện tại trạm biến áp khu vực núi Nam Giới thuộc địa phận thôn Đại Hải, xã Thạch Hải (Thạch Hà) đang đối mặt với tình trạng thiếu điện, bất tiện cho các hoạt động.
Sau gần 4 năm, dự án điện phục vụ nuôi trồng thuỷ sản ở xã Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) chưa thể đấu nối nguồn điện, khiến hàng chục hộ gặp khó trong sản xuất.