(Baohatinh.vn) - Chia sẻ với các lực lượng trên tuyến đầu chống dịch, Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam - Chi nhánh Kỳ Anh (BIDV Kỳ Anh) trao tặng 100 triệu đồng cho 5 đơn vị ở Hà Tĩnh, riêng Trung tâm Y tế huyện Kỳ Anh nhận thêm 5 bộ máy tính.
Sáng 16/6, lãnh đạo BIDV Kỳ Anh đã đến động viên, trao tặng 20 triệu đồng cho Trung tâm Y tế thị xã Kỳ Anh...
... Bệnh viện đa khoa TX Kỳ Anh..
Ngoài hỗ trợ 20 triệu đồng tiền mặt cho Trung tâm Y tế huyện Kỳ Anh, BIDV Kỳ Anh còn hỗ trợ thêm 5 bộ máy vi tính trị giá 60 triệu đồng.
BIDV Kỳ Anh cũng đã trao 20 triệu đồng cho Bệnh viện đa khoa huyện Cẩm Xuyên...
... và Công an huyện Cẩm Xuyên.
Tại các điểm tặng quà, lãnh đạo BIDV Chi nhánh Kỳ Anh bày tỏ sự cảm kích đối với lực lượng y tế, công an trong công tác phòng chống dịch bệnh Covid-19 và chúc đội ngũ y, bác sỹ cùng các cán bộ chiến sĩ lực lượng vũ trang tiếp tục nỗ lực vượt khó, hoàn thành tốt nhiệm vụ, cùng cộng đồng sớm đẩy lùi dịch bệnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.