(Baohatinh.vn) - Nhân kỷ niệm 29 năm ngày Biên phòng toàn dân và 59 năm ngày truyền thống Bộ đội Biên phòng Việt Nam, đại diện Bộ Tư lệnh Quân khu 4 đã đến thăm, chúc mừng cán bộ, chiến sỹ Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh.
Đoàn cán bộ Bộ Tư lệnh Quân khu 4 gửi lời chúc mừng tốt đẹp đến toàn thể cán bộ, chiến sĩ BĐBP Hà Tĩnh và ghi nhận những chiến công, thành tích xuất sắc của lực lượng trên các mặt công tác. Đặc biệt, BĐBP Hà Tĩnh đã đấu tranh có hiệu quả với các loại tội phạm trên biên giới; phòng chống thiên tai, bão lũ; giúp bà con nhân dân phát triển kinh tế, xây dựng nông thôn mới...
Để tiếp tục bảo vệ vững chắc chủ quyền an ninh biên giới, đề nghị BĐBP Hà Tĩnh cần chủ động nắm bắt tình hình trên 2 tuyến biên giới, bờ biển; kịp thời tham mưu cho cấp ủy, chính quyền địa phương xử lý tốt các vấn đề nổi lên; tăng cường đấu tranh với các loại tội phạm, nhất là tội phạm ma túy, buôn bán vũ khí, vật liệu nổ...
Thay mặt Bộ chỉ huy BĐBP tỉnh, Đại tá Võ Trọng Hải - Chỉ huy trưởng cảm ơn sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo của Bộ Tư lệnh Quân khu 4 và hứa sẽ tiếp tục nỗ lực vượt mọi khó khăn, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ bảo vệ vững chắc chủ quyền, an ninh biên giới, biển đảo.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.