![Công an TP Hà Tĩnh bảo vệ thành công chức vô địch bóng đá nữ thanh niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/63d2b9e6f5b05c16ea3fc47c31c574845007b67b696e31c6e44f8c18d002d01f82946ad0e2232ad118d54b2078edfb75/144d2182120t29455l0.jpg)
Sau 5 ngày tranh tài, hai đội Công an TP Hà Tĩnh và Văn phòng Tổng đại lý AIA Hà Tĩnh 5 bước vào tranh tài trận chung kết
![Công an TP Hà Tĩnh bảo vệ thành công chức vô địch bóng đá nữ thanh niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/63d2b9e6f5b05c16ea3fc47c31c57484fdeef02115075a0d668b027bd081d56563d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/144d2182130t21329l0.jpg)
Đội Công an TP Hà Tĩnh tỏ ra lấn lướt trước đối thủ và sớm có bàn thắng, giành lợi thế với tỷ số 1-0 trong hiệp 1. Tuy nhiên, bước sang đầu hiệp 2, đội Văn phòng Tổng đại lý AIA Hà Tĩnh 5 bất ngờ có bàn gỡ hòa khiến trận đấu càng trở nên sôi nổi.
![Công an TP Hà Tĩnh bảo vệ thành công chức vô địch bóng đá nữ thanh niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/63d2b9e6f5b05c16ea3fc47c31c5748448b33592d044979b924897fe0b722abe63d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/144d2182137t92909l0.jpg)
Với thể lực và kỹ thuật vượt trội, đội Công an TP Hà Tĩnh đã lấy lại tinh thần, ghi liên tiếp 3 bàn thắng vào cuối hiệp 2, ấn định chiến thắng 4-1 trong trận chung kết và giành chức vô địch
![Công an TP Hà Tĩnh bảo vệ thành công chức vô địch bóng đá nữ thanh niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/63d2b9e6f5b05c16ea3fc47c31c57484267140344970a7e7067ad8a779f92f703c1d6050abe69504407c379ab7336e45/144d2182146t54972l0.jpg)
Đông đảo cổ động viên cổ vũ cho hai đội
![Công an TP Hà Tĩnh bảo vệ thành công chức vô địch bóng đá nữ thanh niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/63d2b9e6f5b05c16ea3fc47c31c57484ae1586d132437d4eed319bbc88172a3f3688d6a42a8421f237444a6deef8e446/144d2182203t44180l0.jpg)
Ngay sau trận chung kết, BTC đã trao cúp vàng cho đội Công an TP Hà Tĩnh
![Công an TP Hà Tĩnh bảo vệ thành công chức vô địch bóng đá nữ thanh niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/63d2b9e6f5b05c16ea3fc47c31c574841ccc5b7693be719b00bff25f77b162808ad670e1b865c7a6cb756fd9077c31b3/144d2182210t67801l0.jpg)
...giải nhì thuộc về đội Văn phòng Tổng đại lý AIA Hà Tĩnh 5
![Công an TP Hà Tĩnh bảo vệ thành công chức vô địch bóng đá nữ thanh niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/63d2b9e6f5b05c16ea3fc47c31c57484d7e2e784536eb7ad479fa49eb504cec43688d6a42a8421f237444a6deef8e446/144d2182218t76220l0.jpg)
Đội Liên quân phường, xã và đội Trường THPT Thành Sen đồng giải 3
Giải bóng đá nữ thanh niên TP Hà Tĩnh năm 2019 được tổ chức tại sân Hào Quang với sự tham gia của 7 đội bóng: Đội HĐND - UBND thành phố Hà Tĩnh; Bệnh viện Đa khoa thành phố; Công an TP Hà Tĩnh; Trường THPT Thành Sen; Trường THCS Lê Văn Thiêm; Liên quân phường, xã; Chi đoàn Văn phòng Tổng đại lý AIA Hà Tĩnh 5. |