![Công đoàn Hà Tĩnh trao quà Trung thu cho con em người lao động khó khăn](https://cdn.baohatinh.vn/images/e5d59ac637e45407632894579410eef0ad82d466d33d219de9fe765265cf35e83688d6a42a8421f237444a6deef8e446/138d5171208t22750l0.jpg)
LĐLĐ huyện Cẩm Xuyên đã trao 20 suất quà, mỗi suất trị giá 300 nghìn đồng cho con em người lao động có hoàn cảnh khó khăn, ốm đau bệnh tật trên địa bàn.
![Công đoàn Hà Tĩnh trao quà Trung thu cho con em người lao động khó khăn](https://cdn.baohatinh.vn/images/e5d59ac637e45407632894579410eef0e194bd6e53bc6939ccbffc346c8181d23c1d6050abe69504407c379ab7336e45/138d5171218t67152l0.jpg)
Tặng quà các cháu thiếu nhi, lãnh đạo LĐLĐ huyện mong muốn các em nhỏ được đón một tết Trung thu ấm áp, ý nghĩa. Trong ảnh: LĐLĐ huyện Cẩm Xuyên trao quà cho con em đoàn viên Công đoàn Trường Mầm non Cẩm Mỹ.
![Công đoàn Hà Tĩnh trao quà Trung thu cho con em người lao động khó khăn](https://cdn.baohatinh.vn/images/e5d59ac637e45407632894579410eef0bdcb8afe7d262ae4e0c77976b5a0724663d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/138d5171229t93989l0.jpg)
Trong dịp này, LĐLĐ huyện cũng chỉ đạo các công đoàn cơ sở trao tặng gần 900 suất quà với số tiền gần 270 triệu đồng cho con em đoàn viên, người lao động trên địa bàn và tổ chức nhiều hoạt động vui Trung thu ý nghĩa.
![Công đoàn Hà Tĩnh trao quà Trung thu cho con em người lao động khó khăn](https://cdn.baohatinh.vn/images/e5d59ac637e45407632894579410eef0e01df3d615b2d6bb4584750ea697137763d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/138d5171240t13119l0.jpg)
Chia sẻ với đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn, LĐLĐ thành phố Hà Tĩnh đã trích nguồn Quỹ Xã hội công đoàn trao 30 suất quà với tổng số tiền 15 triệu đồng cho các cháu thiếu nhi mắc bệnh hiểm nghèo, nạn nhân chất độc da cam...
![Công đoàn Hà Tĩnh trao quà Trung thu cho con em người lao động khó khăn](https://cdn.baohatinh.vn/images/e5d59ac637e45407632894579410eef054ed4356a4e3f17b8292799a5585a30663d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/138d5171319t18939l0.jpg)
Đoàn công tác của LĐLĐ thành phố trao quà cho con em đoàn viên Công đoàn Trường Tiểu học Trần Phú.
![Công đoàn Hà Tĩnh trao quà Trung thu cho con em người lao động khó khăn](https://cdn.baohatinh.vn/images/e5d59ac637e45407632894579410eef0ef00690513759274319445e4a7db6f01a0ce97f459a69c0b5dc102044b63a73b/138d5171333t30683l0.jpg)
Dịp này, LĐLĐ huyện Hương Sơn cũng tổ chức thăm hỏi, trao quà cho các cháu thiếu nhi là con em của người lao động trên địa bàn.
![Công đoàn Hà Tĩnh trao quà Trung thu cho con em người lao động khó khăn](https://cdn.baohatinh.vn/images/e5d59ac637e45407632894579410eef0a1920c7bcba5bdc8c4bcbe92250d1fff82946ad0e2232ad118d54b2078edfb75/138d5171352t30165l0.jpg)
Đơn vị đã trao 13 suất quà cho các cháu có hoàn cảnh gia đình khó khăn, ốm đau; đồng thời, chỉ đạo các công đoàn cơ sở trên địa bàn tổ chức chương trình Trung thu, tặng quà cho con em người lao động tại các đơn vị.
LĐLĐ huyện Kỳ Anh cũng đã đến thăm hỏi, trao nhiều suất quà cho các cháu thiếu nhi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, bệnh tật bẩm sinh nhân dịp tết Trung thu 2022.