(Baohatinh.vn) - Hơn một tuần nay, người dân qua ngã tư đoạn giao giữa Quốc lộ 1A với các đường Phan Đình Giót, Nguyễn Đình Liễn ở thị trấn Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) di chuyển hết sức khó khăn khi hệ thống đèn tín hiệu giao thông hoạt động không theo quy luật.
Video: Đèn tín hiệu giao thông "bát nháo" tại ngã tư thị trấn Cẩm Xuyên
Vị trí ngã tư Quốc lộ 1A giao với đường Nguyễn Đình Liễn, Phan Đình Giót từ Google Map
Theo quan sát của PV, đây là ngã tư khá rộng và có lưu lượng người qua lại đông, đặc biệt vào giờ cao điểm.
Đặc biệt trong những ngày gần đây, người và phương tiện giao thông luôn trong tình trạng “thấp thỏm”, bất an bởi TNGT có thể xẩy ra bất cứ lúc nào khi đèn tín hiệu hư hỏng.
Đèn tín hiệu đoạn Quốc lộ 1A hư hỏng nhiều ngày nay, gây khó cho người tham gia giao thông. Ảnh chụp sáng 23/3/2020.
Thường xuyên lưu thông qua ngã tư này, anh Hoàng Văn Thông - trú tổ dân phố 13 (thị trấn Cẩm Xuyên) chia sẻ: “Tuyến đường có lưu lượng người tham gia giao thông đông nhưng từ khi đèn tín hiệu bị hỏng, xanh đỏ chập chờn nên các phương tiện tham gia giao thông rất khó xử lý... ”.
Người tham gia giao thông thấp thỏm qua đường khi đèn tín hiệu chập chờn
Đề nghị cơ quan chức năng cần sớm vào cuộc khắc phục tình trạng trên đảm bảo an toàn cho người và phương tiện tham gia giao thông.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.
Hơn 93ha đất trồng chè công nghiệp ven sông Ngàn Phố của người dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) những năm gần đây dần bị thu hẹp do sạt lở đất bờ sông.
Tình trạng các phương tiện đi ngược chiều trên quốc lộ 1, đoạn cổng số 2 chợ Nghèn (thị trấn Nghèn, huyện Can Lộc, Hà Tĩnh) tiềm ẩn nguy cơ cao mất an toàn giao thông.
Đình Hội Thống (xã Xuân Hội, Nghi Xuân, Hà Tĩnh) đã xuống cấp nhiều hạng mục, cần sớm được trùng tu, tôn tạo để góp phần bảo tồn di tích lịch sử, văn hóa cấp quốc gia.
Tình trạng đặt biển quảng cáo sai vị trí, lấn chiếm hành lang giao thông trên QL 1 tuyến tránh TP Hà Tĩnh làm trật tự an toàn giao thông ở đây thêm phức tạp.
Công trình thủy lợi không thể dẫn nước về chân ruộng, hơn 40 ha đất trồng lúa ở thôn 4, xã Quang Thọ (Vũ Quang, Hà Tĩnh) đành phải bỏ hoang trong vụ hè thu.
Thời gian qua, tình trạng dừng, đỗ xe sai quy định tái diễn ở một số tuyến đường phố TP Hà Tĩnh, gây mất mỹ quan đô thị và mất trật tự an toàn giao thông.
Các đơn vị sử dụng điện tại trạm biến áp khu vực núi Nam Giới thuộc địa phận thôn Đại Hải, xã Thạch Hải (Thạch Hà) đang đối mặt với tình trạng thiếu điện, bất tiện cho các hoạt động.
Sau gần 4 năm, dự án điện phục vụ nuôi trồng thuỷ sản ở xã Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) chưa thể đấu nối nguồn điện, khiến hàng chục hộ gặp khó trong sản xuất.