(Baohatinh.vn) - Công an huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) vừa bắt giữ Nguyễn Thị Nguyệt (SN 1984, trú tại xã Kỳ Tiến, huyện Kỳ Anh) về hành vi mua bán tàng trữ pháo.
Nguyễn Thị Nguyệt tại cơ quan điều tra
Trước đó, qua tuần tra, kiểm soát đảm bảo ANTT trên tuyến đường liên xã Kỳ Bắc, Công an huyện Kỳ Anh đã phát hiện một đối tượng nữ điều khiển xe đạp điện có biểu hiện nghi vấn, tổ công tác đã tiến hành kiểm tra, xác định đối tượng là Nguyễn Thị Nguyệt (SN 1984, trú tại Kỳ Tiến) đang chở trên xe 1 bao tải bên trong có chứa 10 khối hình hộp nghi là pháo.
Quá trình đấu tranh Nguyệt khai nhận: Đang chở pháo đi tiêu thụ thì bị công an phát hiện và có cất giấu pháo tại nhà. Tiến hành kiểm tra tại nhà ở của Nguyệt, lực lượng chức năng còn phát hiện thêm 1 hộp pháo. Tổng số pháo là trên 15kg.
Hiện vụ việc đang được Cơ quan CSĐT Công an huyện Kỳ Anh củng cố hồ sơ để xử lý theo quy định của pháp luật.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.
Từ ngày 1-7/7, Cảnh sát Giao thông toàn quốc đã kiểm soát 26.961 trường hợp thông qua ứng dụng Định danh Quốc gia VNeID; tước 499 giấy phép lái xe trên môi trường điện tử, tích hợp vào VNeID.