(Baohatinh.vn) - Các công trình chào mừng kỷ niệm 30 năm thành lập TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) được đưa vào sử dụng sẽ góp phần nâng cao bộ mặt đô thị, phục vụ cho đời sống Nhân dân.
Hơn 1 năm qua, cấp ủy, chính quyền, MTTQ, các đoàn thể và các tầng lớp Nhân dân TX Hồng Lĩnh đã phát động nhiều phong trào thi đua yêu nước, xây dựng các công trình dự án chỉnh trang đô thị, thiết thực lập thành tích chào mừng kỷ niệm 30 năm thành lập TX Hồng Lĩnh (02/3/1992 - 02/3/2022).
Thiết thực lập thành tích chào mừng sự kiện kỷ niệm 30 năm ngày thành lập thị xã (02/3/1992 - 02/3/2022), ngày 24/2, UBND TX Hồng Lĩnh tổ chức lễ gắn biển 6 công trình dự án chỉnh trang đô thị, phục vụ phát triển KT-XH.
Lãnh đạo TX Hồng Lĩnh gắn biển công trình cải tạo Trường Tiểu học và THCS phường Đậu Liêu, tổng mức đầu tư gần 14 tỷ đồng.
Gắn biển công trình tuyến đường Thái Kính thuộc phường Đậu Liêu, tổng vốn đầu tư trên 14 tỷ đồng.
Công trình chỉnh trang nút giao QL 1A với Quốc lộ 8A, hay còn gọi là bùng binh trung tâm với tổng mức đầu tư hơn 7 tỷ đồng...
Công trình nâng cấp tuyến đường Ngô Đức Kế, thuộc phường Bắc Hồng, có tổng mức đầu tư trên 8 tỷ đồng...
Công trình lắp đặt hệ thống điện trang trí tuyến đường Trần Phú và xây dựng các cổng chào trang trí tại tuyến đường 2/3, đường Nguyễn Đổng Chi, với tổng mức đầu tư trên 10 tỷ đồng...
Công trình cầu Mỏ Đá thuộc hạng mục hạ tầng kết nối cụm công nghiệp Cổng Khánh I, tổng mức đầu tư trên 9 tỷ đồng.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ, sáng 21/7, đoàn cán bộ của Ban Phụ nữ Quân đội, Tổng cục Chính trị Quân đội nhân dân Việt Nam do Đại tá Nguyễn Thị Thu Hiền - Trưởng ban làm trưởng đoàn phối hợp với Hội LHPN tỉnh, Hội Phụ nữ Bộ CHQS tỉnh đến dâng hương tại Khu di tích Ngã ba Đồng Lộc và thăm, tặng quà một số gia đình chính sách ở Hà Tĩnh.
UBND tỉnh Hà Tĩnh vừa ban hành quyết định trích hơn 1,7 tỷ đồng cấp cho các địa phương, đơn vị để tặng quà người có công và tổ chức các hoạt động kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ.
Việc truy tặng danh hiệu “Bà Mẹ Việt Nam anh hùng” là phần thưởng cao quý, thể hiện sự ghi nhận của Đảng, Nhà nước, Nhân dân trước sự hy sinh, đóng góp to lớn của các mẹ.
Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Trương Thanh Huyền đề nghị huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) thường xuyên quan tâm, chăm lo chu đáo cho các gia đình chính sách trên địa bàn.
Ban Chỉ huy PCTT&TKCN tỉnh Hà Tĩnh đề nghị các địa phương, đơn vị theo dõi chặt chẽ diễn biến của áp thấp nhiệt đới, quản lý chặt chẽ các phương tiện tàu thuyền ra khơi.
Say mê học tập, chịu khó tìm tòi, em Trần Thị Quỳnh Như – lớp 12A5, Trường THPT Nghèn (Can Lộc) đã trở thành thí sinh có điểm thi cao nhất Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại cụm thi Hà Tĩnh.
Theo Trung tâm Dự báo khí tượng thủy văn quốc gia, sáng nay (19/7), vùng áp thấp trên vùng biển phía đông của khu vực giữa Biển Đông đã mạnh lên thành áp thấp nhiệt đới. Sức gió mạnh nhất vùng gần tâm áp thấp nhiệt đới mạnh cấp 6, giật cấp 8.
Đều là học sinh trường huyện với kinh nghiệm tự học là chính, hai thủ khoa khối A01 và D01 của Hà Tĩnh đã mang đến những câu chuyện thú vị về niềm say mê học tập và sự nỗ lực không ngừng.
Thông qua Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025, TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã trao 28 mô hình sinh kế hỗ trợ hơn 600 hộ thoát nghèo.
Gần 400 đại biểu đã được Sở Y tế Hà Tĩnh phổ biến, hướng dẫn các quy định mới trong khám bệnh, chữa bệnh để áp dụng hiệu quả trong thực tiễn hoạt động.
Với kết quả thi tốt nghiệp THPT, Bùi Anh Vũ (lớp 12A5, Trường THPT Hồng Lĩnh, TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) đều đạt trên 28 điểm ở các khối xét tuyển đại học là: A00, A01 và D07.
36 học sinh đạt từ 27 điểm trở lên ở khối truyền thống, trong đó có 2 thủ khoa toàn tỉnh, Trường THPT Mai Thúc Loan (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã có sự "bứt phá" đáng ghi nhận.
Hoạt động giao lưu của đại biểu Trại hè Việt Nam năm 2024 với thanh niên Hà Tĩnh đã góp phần tạo sự gắn kết với quê hương, vun đắp tình yêu đất nước, tinh thần tự hào dân tộc.
Từ phân tích cụ thể dữ liệu điểm thi từng môn, Giáo sư Nguyễn Đình Đức nhận định điểm chuẩn xét tuyển đại học theo điểm thi Tốt nghiệp THPT năm nay sẽ tăng từ 1 đến 3 điểm.