(Baohatinh.vn) - Chào mừng Ngày Nhà giáo Việt nam, giáo viên Trường Mầm non Yên Lộc (Can Lộc - Hà Tĩnh) tổ chức nấu 200 suất cháo và ra mắt tủ quần áo giúp các hoàn cảnh khó khăn tại Bệnh viện Đa khoa huyện Can Lộc.
Trường Mầm non Yên Lộc phối hợp với Công đoàn Bệnh viện Can Lộc và các nhà hảo tâm xây dựng tủ quần áo từ thiện cho bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn.
Tủ quần áo từ thiện được đặt tại Bệnh viện Đa khoa huyện Can Lộc, hoạt động theo phương châm “Ai cần đến lấy - ai có xin mang đến”.
Dù mới ra mắt nhưng tủ quần áo từ thiện đã được nhiều người đón nhận, thiết thực hỗ trợ cho các gia đình bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn.
Dịp này, Công đoàn Trường Mầm non Yên Lộc cũng tổ chức nấu và phát miễn phí hơn 200 suất cho các bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại bệnh viện.
200 suất cháo đã được giáo viên Trường Mầm non Yên Lộc phát cho các bệnh nhân tại Bệnh viện Đa khoa Can Lộc
Cô Trần Thị Lành - Hiệu trưởng Trường Mầm non Yên Lộc cho biết: Những hoạt động nhân đạo ý nghĩa này nhằm chia sẻ những khó khăn, giúp các bệnh nhân có thêm nghị lực vượt qua hoàn cảnh. Đồng thời qua đây góp phần lan tỏa những việc làm tốt, nhân lên nhiều nghĩa cử cao đẹp trong cộng đồng.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.