(Baohatinh.vn) - Tính đến chiều ngày 5/11, đã có 2.809 tổ chức, cá nhân ủng hộ và đăng ký ủng hộ người dân vùng lũ Hà Tĩnh với tổng số tiền và hiện vật gần 160 tỷ đồng.
Chiều 5/11, thay mặt Tổng Cục Quản lý thị trường, cán bộ, nhân viên Cục Quản lý thị trường Hà Tĩnh đã trao số tiền hơn 447 triệu đồng hỗ trợ người dân Hà Tĩnh khắc phục hậu quả thiên tai, sớm tái thiết cuộc sống.
Thông qua Ban Cứu trợ tỉnh, Tổng Công ty Lương thực Miền Bắc cũng đã trao 200 triệu đồng ủng hộ người dân Hà Tĩnh bị ảnh hưởng bởi mưa lũ.
Công ty Bia Sài Gòn (chi nhánh Đồng Nai) trao 100 triệu đồng với mong muốn người dân Hà Tĩnh sớm vượt qua khó khăn, ổn định cuộc sống.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.