(Baohatinh.vn) - Những phần quà được gửi tặng với mong muốn chia sẻ, động viên học sinh và các gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn: Can Lộc, Thạch Hà, TP Hà Tĩnh đón tết ấm áp, đong đầy yêu thương.
Sáng 13/1, nhân dịp chuẩn bị đón tết cổ truyền dân tộc, đoàn cán bộ, phóng viên Báo Hà Tĩnh đã đến trao tặng 30 suất quà (mỗi suất 500 nghìn đồng) cho học sinh và các gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn: Can Lộc, Thạch Hà, TP Hà Tĩnh.
Lãnh đạo Báo Hà Tĩnh và Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam Chi nhánh Hà Tĩnh trao 20 suất quà cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn ở xã Sơn Lộc (Can Lộc). Được biết, nguồn kinh phí do Báo Hà Tĩnh kết nối với Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam Chi nhánh Hà Tĩnh thực hiện.
Đoàn cũng đã trao 5 suất quà cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn ở Trường Tiểu học thị trấn 2 (Thạch Hà).
Dịp này, 5 suất quà cũng đã được trao đến tay học sinh Trường Tiểu học Nguyễn Du (TP Hà Tĩnh).
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.