(Baohatinh.vn) - Phòng Cảnh sát giao thông (Công an Hà Tĩnh) vừa phối hợp với Công an huyện Nghi Xuân phát hiện, bắt giữ 1 chiếc thuyền đang vận chuyển 70m3 cát trái phép trên sông Lam.
Tại thời điểm kiểm tra, thuyền của ông Nguyễn Văn Đang vận chuyển 70m3 cát.
Vào khoảng 8h ngày 10/11, tổ công tác của Đội Cảnh sát đường thủy (Phòng Cảnh sát giao thông) phối hợp với Đội Cảnh sát kinh tế (Công an huyện Nghi Xuân) tiến hành tuần tra bảo đảm an toàn giao thông và phòng chống tội phạm trên tuyến giao thông đường thủy dọc tuyến sông Lam, phát hiện thuyền do ông Nguyễn Văn Đang (SN 1970) trú tại xã Hưng Long (huyện Hưng Nguyên, Nghệ An) điều khiển, đang vận chuyển cát trái phép.
Thời điểm kiểm tra, phương tiện đang vận chuyển 70m3 cát. Làm việc với lực lượng chức năng, ông Đang không xuất trình được giấy tờ chứng minh nguồn gốc số cát trên.
Tổ công tác của Đội Cảnh sát đường thủy, Phòng CSGT phối hợp với Đội Cảnh sát kinh tế Công an huyện Nghi Xuân tiến hành lập biên bản và bàn giao cho Công an huyện Nghi Xuân xử lý theo quy định của pháp luật.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.
Từ ngày 1-7/7, Cảnh sát Giao thông toàn quốc đã kiểm soát 26.961 trường hợp thông qua ứng dụng Định danh Quốc gia VNeID; tước 499 giấy phép lái xe trên môi trường điện tử, tích hợp vào VNeID.