(Baohatinh.vn) - Từ nguồn kêu gọi xã hội hóa, 50 suất quà với tổng trị giá 25 triệu đồng được Sở Tài chính Hà Tĩnh trao tận tay các gia đình khó khăn ở thị trấn Tiên Điền, huyện Nghi Xuân.
Nhân dịp tết Nguyên đán Tân Sửu, sáng nay (5/2), Giám đốc Sở Tài chính Hà Tĩnh Trịnh Văn Ngọc đã trao 50 suất quà (mỗi suất 500 nghìn đồng) cho các gia đình khó khăn ở thị trấn Tiên Điền, huyện Nghi Xuân.
Giám đốc Sở Tài chính Trịnh Văn Ngọc gửi lời chia sẻ với những khó khăn của các gia đình, mong các gia đình nỗ lực vươn lên trong cuộc sống và đón năm mới nhiều bình an, hạnh phúc.
Được biết, những phần quà do cán bộ, nhân viên Sở Tài chính kêu gọi từ nguồn xã hội hóa.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.