(Baohatinh.vn) - Sáng 10/1, Liên đoàn Lao động huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) tổ chức chương trình “Tết sum vầy”, trao 174 suất quà trị giá 329 triệu đồng cho các đoàn viên công đoàn có hoàn cảnh khó khăn.
Chương trình “Tết sum vầy” được LĐLĐ huyện Nghi Xuân tổ chức nhằm kết nối, huy động nguồn kinh phí từ những tấm lòng hảo tâm của các cá nhân, tổ chức để hỗ trợ giúp đỡ những đoàn viên công đoàn có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong cuộc sống.
Toàn bộ số tiền trao tại buổi lễ do LĐLĐ huyện Nghi Xuân huy động được từ các cá nhân, doanh nghiệp gồm: Ngân hàng ngoại thương Bắc Hà Tĩnh, Công ty Đông Dương Thăng Long (thị trấn Xuân An), Quỹ tín dựng nhân dân Cương Gián. Trong ảnh: Lãnh đạo LĐLD Hà Tĩnh tặng quà cho đoàn viên công đoàn có hoàn cảnh khó khăn nhân dịp tết đến xuân về.
Những suất quà không lớn nhưng mang ý nghĩa sâu sắc về sự sẽ chia của cả cộng đồng đối với những hộ có hoàn cảnh khó khăn trong dịp tế đến xuân về.
Cũng tại chương trình “ Tết sum vầy”, Liên đoàn Lao động Hà Tĩnh còn trao 1 nhà “Mái ấm công đoàn” trị giá 40 triệu đồng cho đoàn viên Hoàng Thị Thủy – Trường Mầm non Xuân Trường có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn chưa có nhà ở...
Liên đoàn lao động huyện Nghi Xuân trao 2 nhà “Mái ấm công đoàn” trị giá mỗi nhà 20 triệu đồng cho 2 đoàn viên là: Trần Thị Huyền Trang - đoàn viên công đoàn xã Xuân Lam; Lê Thị Hiền - đoàn viên doanh nghiệp An Hồng (thị trấn Xuân An). Đây là những đoàn viên công đoàn có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, sống trong những ngôi nhà xập xệ mất an toàn
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.