(Baohatinh.vn) - Ngày hội hiến máu tình nguyện tại thị xã Kỳ Anh (Hà Tĩnh) được tổ chức sáng nay (19/3) đã thu hút hơn 300 cán bộ, đoàn viên, hội viên tham gia.
Sáng 19/3, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện thị xã Kỳ Anh, Hội Chữ thập đỏ, Thị đoàn và Liên đoàn Lao động thị xã phối hợp tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2022.
Ngày hội thu hút hơn 300 cán bộ, đoàn viên, hội viên của thị xã Kỳ Anh tham gia.
Để đảm bảo giãn cách, an toàn trong phòng, chống dịch COVID-19, Ban Tổ chức chia thành 3 khung giờ khác nhau tiếp nhận cá nhân đăng ký theo đơn vị, xã, phường đến hiến máu.
Kết thúc đợt hiến máu tình nguyện, Ban Tổ chức đã thu được 240 đơn vị máu. Số lượng máu này được chuyển về Khoa Huyết học - Truyền máu (Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh) để phục vụ cứu chữa người bệnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.