(Baohatinh.vn) - Hơn 280 đơn vị máu thu được tại ngày hội hiến máu đợt I/2023 được tổ chức tại huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) sẽ góp phần cứu chữa bệnh nhân, giải quyết tình trạng khan hiếm nguồn máu tại các cơ sở y tế trên địa bàn.
Sáng 17/2, Ban Vận động hiến máu huyện Can Lộc tổ chức ngày hội hiến máu đợt I/2023 và khen thưởng phong trào “Hiến máu tình nguyện” năm 2022.
Đông đảo cán bộ, đoàn viên, hội viên, tình nguyện viên trên địa bàn tham gia ngày hội.
Ngày hội hiến máu đợt I/2023 tại huyện Can Lộc có hơn 300 người đăng ký tham gia. Các tình nguyện viên được nhân viên y tế thăm khám sức khỏe, tư vấn và hướng dẫn các thủ tục theo đúng quy định trước khi tiến hành hiến máu.
Với tinh thần “Mỗi giọt máu cho đi, một cuộc đời ở lại”, các tình nguyện viên rất hào hứng tham gia ngày hội.
Trong buổi sáng, Ban Tổ chức đã thu được hơn 280 đơn vị máu. Số máu này sẽ được cung cấp cho các cơ sở y tế trên địa bàn huyện, trực tiếp phục vụ công tác cứu chữa cho bệnh nhân.
Dịp này, Ban Vận động hiến máu huyện Can Lộc đã tặng giấy khen cho 5 tập thể; 17 cá nhân...
...và biểu dương 5 cá nhân có nhiều thành tích trong phong trào “Hiến máu tình nguyện” năm 2022.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.