(Baohatinh.vn) - Hội đồng hương Hà Tĩnh tại Hà Nội, Báo Gia đình & Xã hội vừa đến trao số tiền 250 triệu đồng hỗ trợ các địa phương bị ảnh hưởng nặng nề do cơn bão số 10 gây ra.
Đại diện Hội đồng hương Hà Tĩnh và Báo Gia đình & Xã hội trao số tiền 130 triệu đồng cho lãnh đạo thị xã Kỳ Anh.
Đoàn đã trao số tiền 130 triệu đồng cho Ban Cứu trợ thị xã Kỳ Anh và 120 triệu đồng cho Ban Cứu trợ huyện Cẩm Xuyên. Đây là hai địa phương bị thiệt hại nặng nề nhất do cơn bão số 10 gây ra, với ước tính hàng nghìn tỷ đồng.
Đoàn trao số tiền 120 triệu đồng cho huyện Cẩm Xuyên hỗ trợ địa phương khắc phục hậu quả cơn bão số 10.
Đây là số tiền do Hội đồng hương Hà Tĩnh tại Hà Nội, Báo Gia đình & Xã hội kêu gọi, ủng hộ người dân Hà Tĩnh bị thiệt hại do cơn bão số 10 vừa qua.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.