(Baohatinh.vn) - Những phần quà của nhà tài trợ góp phần chia sẻ khó khăn với các nhà trường và các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Hương Sơn (Hà Tĩnh).
Chiều 25/8, Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Công an Trung ương, Nhà xuất bản Giáo dục phối hợp với UBND huyện Hương Sơn tổ chức trao tặng xe đạp, học bổng cho học sinh hoàn cảnh khó khăn và các trang thiết bị trường học cho các nhà trường trên địa bàn.
Ủy viên UBKT Đảng uỷ Công an Trung ương Nguyễn Quốc Huy, Phó Tổng Biên tập Nhà Xuất bản Giáo dục Việt Nam Lê Huy cùng dự.
Các nhà tài trợ trao xe đạp cho những học sinh nghèo.
Dịp này, Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Công an Trung ương cùng các nhà tài trợ đã trao tặng 40 chiếc xe đạp và 30 suất học bổng (mỗi suất trị giá 1 triệu đồng) cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn các trường: Tiểu học Sơn Kim 1, Tiểu học Sơn Tây, Tiểu học - THCS Sơn Hồng và Tiểu học - THCS Sơn Lĩnh.
Đại diện các trường nhận tivi, máy vi tính từ các nhà tài trợ.
Các nhà tài trợ cũng trao tặng cho các trường học nói trên 6 tivi thông minh 65 inch, 5 bộ máy tính, 2.000 cuốn vở và sách giáo khoa, sách tham khảo...
Tổng trị giá quà tặng đoàn trao là hơn 400 triệu đồng.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.