(Baohatinh.vn) - Hơn 230 trẻ em có hoàn cảnh khó khăn ở xã Kỳ Nam, thị xã Kỳ Anh (Hà Tĩnh) vừa được vui hội trăng rằm sớm và đón nhận những món quà đầy ý nghĩa.
Tối 19/9, Câu lạc bộ thiện nguyện cựu cán bộ đoàn quận Đống Đa - thành phố Hà Nội phối hợp với Đồn Biên phòng Đèo Ngang (Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh) tổ chức đêm hội trăng rằm và tặng quà cho các em thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn ở vùng biển xã Kỳ Nam.
Vui đón trung thu, các em thiếu nhi được giao lưu với chú Cuội, chị Hằng, xem các tiết mục văn nghệ, trò chơi vận động và đố vui có thưởng trong không khí rộn ràng, ấm cúng.
Đặc biệt, tại đêm hội trăng rằm, Câu lạc bộ thiện nguyện cựu cán bộ đoàn quận Đống Đa - thành phố Hà Nội đã trao tặng 10 suất quà cho các gia đình chính sách...
...10 thiết bị trợ giảng và 15 quạt điện cho các trường học trên địa bàn xã Kỳ Nam
...150 mũ bảo hiểm cho học sinh Trường Tiểu học & Trung học cơ sở Kỳ Nam và 230 suất quà cho trẻ em nghèo trên địa bàn xã với tổng số tiền trị giá 105 triệu đồng.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.