(Baohatinh.vn) - Ngôi nhà mới được hỗ trợ xây dựng từ nhà tài trợ chính BIDV - Chi nhánh Hà Tĩnh sẽ giúp bà Trần Thị Huệ ở phường Bắc Hà, TP Hà Tĩnh ổn định cuộc sống, vượt lên khó khăn.
Chiều 5/8, Ủy ban MTTQ thành phố Hà Tĩnh tổ chức lễ khởi công xây dựng nhà ở cho hộ gia đình bà Trần Thị Huệ (SN 1954, ở tổ dân phố 7, phường Bắc Hà) từ nguồn hỗ trợ của Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) - Chi nhánh Hà Tĩnh.
Bí thư Thành ủy Dương Tất Thắng và đại diện Văn phòng Tỉnh uỷ, Uỷ ban MTTQ tỉnh cùng dự.
Bà Trần Thị Huệ là hộ gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, sống một mình trong căn nhà hơn 40m2 đã xuống cấp. Trước tình hình đó, Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam - Chi nhánh Hà Tĩnh đã hỗ trợ bà Huệ 70 triệu đồng làm nhà kiên cố. Dịp này, đại diện Văn phòng Tỉnh ủy...
... phường Bắc Hà cùng các tổ chức đoàn thể cũng trao nhiều phần quà hỗ trợ bà Trần Thị Huệ xây dựng nhà mới.
Theo dự kiến, ngôi nhà tình nghĩa của bà Trần Thị Huệ có tổng diện tích hơn 45m2 với kinh phí xây dựng khoảng 200 triệu đồng. Thời gian hoàn thiện dự kiến trong vòng 2 tháng. Tại lễ khởi công, Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam - Chi nhánh Hà Tĩnh cũng đã trao biểu trưng hỗ trợ 2 căn nhà với tổng trị giá 140 triệu đồng cho 2 hộ gia đình chính sách trên địa bàn thành phố Hà Tĩnh.
Chia sẻ với hoàn cảnh khó khăn, Ngân hàng TMCP Đầu tư & Phát triển Việt Nam (BIDV) hỗ trợ xây dựng 23 nhà nhân ái cho các gia đình ở Nghi Xuân, Hương Khê (Hà Tĩnh).
Những ngôi nhà nhân ái do Ngân hàng TMCP Đầu tư & Phát triển Việt Nam (BIDV) trao tặng sẽ góp phần nâng cao chất lượng sống cho các hộ nghèo ở Hương Sơn và Đức Thọ (Hà Tĩnh).
Trong cơn mơ tỉnh của người mẹ bị bệnh tâm thần ở xã Thạch Hạ (TP Hà Tĩnh), bà cứ nghĩ con trai đi đâu đó chưa về trong khi anh đang suy kiệt từng ngày vì suy thận giai đoạn cuối.
Lãnh đạo huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) bày tỏ lòng biết ơn trước những cống hiến, hy sinh to lớn của các anh hùng liệt sĩ, gia đình người có công trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Nhờ sự nỗ lực vào cuộc quyết liệt của cả hệ thống chính trị nên đến nay, nhiều hộ dân ở các xã An Hòa Thịnh, Sơn Lễ (Hương Sơn, Hà Tĩnh) đã thoát nghèo, đời sống được nâng lên đáng kể.
Những phần quà thể hiện tình cảm ấm áp, sự tri ân chân thành trước cống hiến, hy sinh to lớn của các anh hùng liệt sĩ, gia đình người có công trên địa bàn TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh)
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024), các đơn vị, địa phương đã thành lập các đoàn công tác đến tặng quà các thương binh, bệnh binh, tri ân người có công, thăm hỏi động viên gia đình chính sách.
Trong tháng 7 tri ân, tuổi trẻ TP Hà Tĩnh đã triển khai nhiều hoạt động ý nghĩa, thiết thực, ấm áp dành cho các thương binh, bệnh binh, cựu thanh niên xung phong trên địa bàn.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).