(Baohatinh.vn) - Ngày 21/12, Cục Chính trị - Binh chủng Hóa học phối hợp với xã Xuân Lộc (Can Lộc, Hà Tĩnh) tổ chức khánh thành, bàn giao nhà tình nghĩa cho bà Nguyễn Thị Vinh - con gái liệt sỹ ở thôn Dư Nại.
Các đại biểu cắt băng khánh thành ngôi nhà
Bà Nguyễn Thị Vinh, năm nay 52 tuổi, là con gái duy nhất của liệt sỹ Nguyễn Văn Ngoạn, hy sinh trong cuộc kháng chiến chống Mỹ cứu nước. Lâu nay, nơi thờ phụng liệt sỹ đã xuống cấp, nhưng gia đình bà Vinh không có điều kiện sửa chữa, xây mới.
Cục Chính trị - Binh chủng Hóa học trao quà cho gia đình
Được hỗ trợ 70 triệu đồng từ sự đóng góp của cán bộ, chiến sỹ Cục Chính trị - Binh chủng Hóa học, sau một thời gian thi công, ngôi nhà có diện tích 25m2 đã hoàn thành và đưa vào sử dụng, tạo điều kiện thuận lợi cho gia đình thờ cúng liệt sỹ.
Món quà thể hiện nghĩa cử cao đẹp, đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, góp phần giúp gia đình giảm bớt khó khăn, có thêm động lực để vươn lên trong cuộc sống.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.