(Baohatinh.vn) - Hải đội 102 (Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 1) vừa huy động cán bộ, chiến sỹ giúp người dân xã Cổ Đạm (Nghi Xuân, Hà Tĩnh) xây dựng nông thôn mới kết hợp tuyên truyền về phòng, chống khai thác thủy sản bất hợp pháp.
30 cán bộ, chiến sỹ của Hải đội 102 giúp người dân xã Cổ Đạm nạo vét kênh mương nội đồng....
Cán bộ, chiến sĩ Hải đội 102 đã cùng lực lượng đoàn viên thanh niên của Huyện đoàn Nghi Xuân đã giúp người dân xã Cổ Đạm vệ sinh, dọn dẹp, phát quang trên 2 km tuyến đường liên thôn; khơi thông, nạo vét gần 3 km kênh mương nội đồng phục vụ sản xuất nông nghiệp; cắt tỉa, chỉnh trang bồn hoa cây cảnh khuôn viên nhà văn hóa.
... và trao tặng cờ Tổ quốc cho ngư dân xã Cổ Đạm (12/12/2021).
Dịp này, đơn vị cũng tổ chức trao tặng trên 50 lá cờ Tổ quốc, 20 hộp khẩu trang y tế, 20 chai dung dịch sát khuẩn và trên 130 tờ rơi tuyên truyền về chống khai thác hải sản bất hợp pháp, không báo cáo và không theo quy định (IUU) cho bà con ngư dân xã Cổ Đạm.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.