(Baohatinh.vn) - Sáng 16/6, Tổng Công ty 28 (Tổng cục Hậu cần) phối hợp với xã Sơn Tiến (Hương Sơn - Hà Tĩnh) tổ chức khánh thành nhà văn hóa thôn Tân Tiến.
Nhà văn hóa thôn Tân Tiến được đầu tư xây dựng với tổng kinh phí trên 900 triệu đồng. Trong đó, Tổng Công ty 28, Tổng cục Hậu cần hỗ trợ trên 500 triệu đồng.
Đại biểu cắt băng khánh thành nhà văn hóa
Sau hơn 2 tháng triển khai xây dựng, nhà văn hóa thôn Tân Tiến được hoàn thành đảm bảo khang trang, chất lượng, đáp ứng tốt cho nhu cầu sinh hoạt, học tập của người dân địa phương.
Công trình hoàn thành góp phần quan trọng cùng cấp ủy, chính quyền xã Sơn Tiến đẩy nhanh tiến độ xây dựng cơ sở hạ tầng, phấn đấu về đích nông thôn mới trong năm 2020.
Nhà văn hóa thôn Tân Tiến, xã Sơn Tiến
Thời gian qua, Tổng Công ty 28 luôn thực hiện tốt công tác chính sách hậu phương quân đội, đền ơn đáp nghĩa, xây dựng nông thôn mới. Trong 5 năm gần đây, Tổng Công ty 28 đã hỗ trợ xây dựng 30 ngôi nhà tình nghĩa, nhà đồng đội trên cả nước, với trị giá trên 3,5 tỷ đồng.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.