(Baohatinh.vn) - Số vật tư y tế, nhu yếu phẩm có tổng giá trị 50 triệu đồng vừa được Hội LHPN tỉnh Hà Tĩnh hỗ trợ huyện Can Lộc phục vụ công tác phòng, chống dịch COVID-19 trên địa bàn.
Hội LHPN tỉnh trao tặng vật tư và nhu yếu phẩm tới Ủy ban MTTQ huyện Can Lộc.
Sáng ngày 27/8, Chủ tịch Hội LHPN tỉnh Nguyễn Thị Việt Hà đã trao tặng vật tư y tế gồm: khẩu trang, nước rửa tay sát khuẩn... và các nhu yếu phẩm thiết yếu tới Ủy ban MTTQ huyện Can Lộc.
Số vật tư có tổng giá trị 50 triệu đồng từ nguồn xã hội hóa sẽ được phân bổ về cơ sở để hỗ trợ các lực lượng tuyến đầu phòng, chống dịch trên địa bàn, giúp huyện Can Lộc sớm đẩy lùi dịch bệnh COVID-19.
Đoàn trao quà cho xã Khánh Vĩnh Yên (Can Lộc)
Dịp này, Chủ tịch Hội LHPN tỉnh cùng đoàn đã tới xã Khánh Vĩnh Yên (Can Lộc) trao tặng vật tư y tế và nhu yếu phẩm cho địa phương.
Từ tháng 5/2021 tới nay, các cấp hội phụ nữ toàn tỉnh đã quyên góp ủng hộ các khu cách ly tập trung 2.000 hộp khẩu trang, 1.500 chai nước rửa tay, sát khuẩn, 5.000 kính chắn giọt bắn; trên 100 tấn gạo, 120 tấn rau củ quả, 3.000 thùng mỳ tôm cùng nhiều nhu yếu phẩm khác. Ủng hộ đồng bào miền Nam 150 tấn gạo, 100 tấn rau củ... và 130 triệu đồng. Kịp thời hỗ trợ 202 mô hình sinh kế và tặng hơn 200 suất quà cho hội viên phụ nữ khó khăn, bị ảnh hưởng bởi dịch COVID-19 với tổng trị giá hơn 680 triệu đồng.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
6 tháng cuối năm 2024, các cấp bộ Đoàn, Hội ở Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò xung kích, tập trung thực hiện chủ đề công tác “Năm thanh niên tình nguyện”.
Nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên Nghi Xuân tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trong phát triển kinh tế, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Liên hoan là đợt sinh hoạt văn hóa, văn nghệ sôi nổi, góp phần nâng cao đời sống tinh thần, tạo sự gắn kết trong cán bộ, đoàn viên, người lao động Hà Tĩnh.
Kế thừa, phát huy truyền thống đoàn kết, hữu nghị giữa hai nước, cấp ủy, chính quyền và MTTQ các cấp ở Hà Tĩnh luôn quan tâm hoạt động đối ngoại với các địa phương của nước bạn Lào.