(Baohatinh.vn) - Hai anh em sinh đôi là học sinh lớp 1 ở huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhặt được chiếc ví đựng tiền, giấy tờ… đã báo với mẹ để tìm người trả lại.
Công an xã Kỳ Phong và hai em: Trần Đình Thành, Trần Tiến Đạt trao trả lại tài sản cho anh Đỗ Văn Quang.
Sáng 23/3, hai anh em sinh đôi: Trần Đình Thành và Trần Tiến Đạt (SN 2017), học lớp 1B Trường Tiểu học Kỳ Phong (huyện Kỳ Anh) đang chơi trước ngõ nhà ở thôn Tân Phong, xã Kỳ Phong thì nhặt được 1 chiếc ví da màu nâu. Sau đó, 2 anh em đã đưa về báo với mẹ là chị Trần Thị Nhàn để tìm người trả lại.
Khi mở ví ra, thấy bên trong có một số giấy tờ tùy thân mang tên anh Đỗ Văn Quang (SN 1978, trú tại xã Cộng Hòa, huyện Kim Thành, tỉnh Hải Dương), gần 3 triệu đồng và một số ngoại tệ... nên chị Trần Thị Nhàn đã trình báo Công an xã Kỳ Phong.
Quá trình xác minh, Công an xã Kỳ Phong làm rõ chủ sở hữu tài sản trên là anh Đỗ Văn Quang (tài xế xe đường dài) đã đánh rơi khi dừng xe nghỉ ngơi ở khu vực xã Kỳ Phong. Lực lượng chức năng đã liên lạc và trao trả số tài sản trên cho anh Đỗ Văn Quang.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Vào mùa mưa, nước sông lên cao khiến việc đi lại, vận chuyển hàng hoá của hơn 40 hộ dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) gặp rất khó khăn do thiếu cầu dân sinh.
Sau nhiều năm sử dụng, cầu Hải Ninh nối xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh) và Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã xuống cấp, gây bất an cho người dân khi tham gia giao thông.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Bãi tập kết rác thải của xã Tân Lâm Hương (huyện Thạch Hà, Hà Tĩnh) bị cháy nhiều ngày, đang gây ô nhiễm nghiêm trọng đến môi trường sống của người dân.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.