(Baohatinh.vn) - 20 hộ gia đình khó khăn và 20 em học sinh nghèo vượt khó trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) đã được hỗ trợ 40 suất quà tết với tổng trị giá 70 triệu đồng.
Thực hiện phong trào Tết nhân ái xuân Giáp Thìn năm 2024, ngày 23/12, Trung tâm Thẩm định sáng chế - Cục Sở hữu trí tuệ (Bộ KH&CN) và Hội Chữ thập đỏ huyện Hương Khê tổ chức chương trình “Tết với bà con vùng lũ huyện Hương Khê – Hà Tĩnh”.
Trung tâm Thẩm định sáng chế - Cục Sở hữu trí tuệ (Bộ KH&CN) và Hội Chữ thập đỏ huyện Hương Khê trao quà Tết cho các gia đình gặp hoàn cảnh khó khăn xã Lộc Yên...
Chương trình đã trao 20 suất quà cho các gia đình gặp hoàn cảnh khó khăn xã Lộc Yên, mỗi suất trị giá 2 triệu đồng gồm 1,5 triệu đồng tiền mặt và các nhu yếu phẩm.
Đồng thời, trao 20 suất quà cho 20 em học sinh của 4 trường: THCS Phúc Trạch, Tiểu học Hương Đô, Tiểu học Lộc Yên và Mần non Lộc Yên; mỗi suất quà trị giá 1,5 triệu đồng.
Tổng giá trị chương trình là 70 triệu đồng.
... và trao quà cho các em học sinh nghèo vượt khó.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.