Tàu khu trục tên lửa Mỹ USS Mustin (DDG 89) hôm nay (15/12) cập cảng Cam Ranh, một điểm dừng kỹ thuật thường lệ của tàu.
Tàu USS Mustin. Ảnh: Naval Today.
Tàu khu trục tên lửa USS Mustin (DDG 89), lớp Arleigh Burke, hôm nay tới Cảng Quốc tế Cam Ranh, Nha Trang. Trong chuyến dừng chân, thủy thủ tàu USS Mustin sẽ tham gia chia sẻ về văn hóa Mỹ, tìm hiểu Việt Nam thông qua các sự kiện thể thao, văn hóa tại địa phương, thông cáo từ Đại sứ quán Mỹ tại Hà Nội cho biết.
"Thủy thủ tàu USS Mustin rất vui mừng đóng góp cho quan hệ đối tác giữa chúng tôi với Việt Nam, biết tầm quan trọng của mối quan hệ đối với lợi ích hai bên trong hòa bình, ổn định và gắn với một trật tự quốc tế dựa trên luật pháp", Trung tá Thane Clare, chỉ huy tàu USS Mustin, nói.
Đại sứ Mỹ tại Việt Nam Ted Osius cho biết lần dừng chân của tàu USS Mustin tại Cảng Quốc tế Cam Ranh là một ví dụ về sự sâu sắc trong quan hệ đối tác toàn diện giữa Mỹ với Việt Nam và tầm quan trọng của việc tăng cường quan hệ dân sự, quân sự song phương.
USS Mustin đang trên đường tuần tra sau khi khởi hành từ Yokosuka, Nhật Bản. Tàu có thủy thủ đoàn gần 300 người và hoạt động thường kỳ trên khắp khu vực Ấn Độ - Châu Á - Thái Bình Dương.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.