(Baohatinh.vn) - Sáng nay (3/3), thành phố Hà Tĩnh sôi nổi tổ chức giải bóng chuyền hơi nữ cán bộ, công nhân, viên chức - lao động (CNVC-LĐ) mừng ngày Quốc tế phụ nữ 8/3 và chào mừng TP Hà Tĩnh đạt đô thị loại II.
Giải lần này được tổ chức theo 2 vòng đấu, diễn ra từ ngày 24/2, trong đó tham gia vòng đấu bảng có 35 đội bóng với hơn 350 VĐV, HLV đến từ công đoàn cơ sở các cơ quan, đơn vị, địa phương trên địa bàn. Trong ảnh: 12 đội bóng xuất sắc nhất vòng loại được chọn vào thi đấu vòng chung kết
Kết thúc vòng bảng, BTC đã chọn 12 đội có thành tích tốt nhất vào thi đấu vòng chung kết. Các đội được chia thành 4 bảng, thi đấu vòng tròn tính điểm để chọn 8 đội vào thi đấu bán kết và chung kết. Trong ảnh: BTC tặng cờ lưu niệm cho các đội bóng
Sáng nay (3/3), ngay sau thủ tục khai mạc, các đội bóng đã sôi nổi nhập cuộc thi đấu với tinh thần đoàn kết, giao lưu học hỏi
Các trận đấu vòng chung kết giải diễn ra trên 2 địa điểm nhà thi đấu Trường THCS Nam Hà và Trường THCS Lê Văn Thiêm. Đông đảo khán giả hâm mộ và cổ động viên đã đến cổ vũ nhiệt tình cho các đội bóng. Dự kiến giải sẽ diễn ra trong 2 ngày 3 - 4/3.
Ngôi sao NBA Kevin Durant, nữ VĐV cưỡi ngựa người Đức Isabell Werth hay kình ngư Kate Ledecky đều có thể lập kỷ lục giành HC vàng tại Olympic Paris 2024.
Lễ khai mạc Thế vận hội mùa Hè (Olympic Paris 2024) dự kiến diễn ra trên sông Seine với khoảng 160 chiếc thuyền chở các đoàn thể thao và quan chức diễu hành trên sông.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.