(Baohatinh.vn) - Lãnh đạo Bộ Chỉ huy BĐBP Hà Tĩnh cùng đoàn bày tỏ lòng biết ơn trước những cống hiến, hy sinh to lớn của của các liệt sỹ, mẹ Việt Nam Anh hùng... đối với sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc.
Ngày 21/7, Bộ Chỉ huy BĐBP Hà Tĩnh đã tổ chức đoàn đến thăm, tặng quà mẹ Việt Nam Anh hùng, thân nhân liệt sỹ nhân dịp kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2023).
Đại tá Bùi Hồng Thanh – Chỉ huy trưởng BĐBP Hà Tĩnh cùng đoàn đã đến thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng Nguyễn Thị Út (103 tuổi ở khối phố Linh Tiến, phường Thạch Linh, TP Hà Tĩnh). Con trai của mẹ là liệt sỹ Nguyễn Văn Tương đã hy sinh trong kháng chiến chống Mỹ cứu nước.
Đại tá Nguyễn Thái Bình – Phó Chính ủy BĐBP Hà Tĩnh ân cần thăm hỏi, tặng quà bà Phan Thị Thành (94 tuổi ở thôn Đình Cương, xã Trung Lộc huyện Can Lộc) là mẹ liệt sỹ Hoàng Bá An (liệt sỹ Công an nhân dân vũ trang - nay là BĐBP).
Tại các nơi đến, lãnh đạo Bộ Chỉ huy BĐBP Hà Tĩnh cùng đoàn đã bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc trước những cống hiến, hy sinh to lớn của của các liệt sỹ, mẹ Việt Nam Anh hùng, thân nhân liệt sỹ... cho sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Các thành viên đoàn cũng mong muốn các Mẹ Việt Nam Anh hùng, thân nhân liệt sỹ sống mạnh khỏe, bình an, tiếp tục cống hiến, đóng góp công sức cho quê hương đất nước.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.