(Baohatinh.vn) - Góp phần phòng chống dịch Covid -19, Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đã trang bị kiến thức, hỗ trợ nước rửa tay, khẩu trang cho người lao động tại các doanh nghiệp.
LĐLĐ huyện Cẩm Xuyên vừa trao tặng 500 chai nước rửa tay sát khuẩn cho đoàn viên công đoàn tại các doanh nghiệp trên địa bàn. (Trong ảnh: Lãnh đạo LĐLĐ huyện Cẩm Xuyên trao tặng nước rửa tay sát khuẩn cho công đoàn cơ sở Công ty Cp May Nhật Thắng, (xã Cẩm Trung - Cẩm Xuyên).
Cán bộ công đoàn trực tiếp hướng dẫn người lao động rửa tay đúng cách và thực hiện các biện pháp an toàn trong mùa dịch.
Trong thời gian qua, LĐLĐ huyện Cẩm Xuyên cũng đã phối hợp với các cơ quan, đoàn thể trao tặng hàng ngàn chiếc khẩu trang và chai nước rửa tay sát khuẩn; tuyên truyền cách phòng chống dịch cho cán bộ, đoàn viên công đoàn tại các công ty, xí nghiệp đóng trên địa bàn. (Trong ảnh: Công nhân Công ty CP Sao Mai nhận nước rửa tay sát khuẩn).
Trước đó, LĐLĐ thị xã Hồng Lĩnh cũng đã trao tặng 600 khẩu trang vải kháng khuẩn, phát 200 tờ rơi cho công nhân tại các doanh nghiệp trên địa bàn.
Tại các đơn vị, cán bộ công đoàn đã chia sẻ khó khăn với doanh nghiệp, động viên người lao dộng vừa chống dịch an toàn, vừa đảm bảo sản xuất.
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
6 tháng cuối năm 2024, các cấp bộ Đoàn, Hội ở Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò xung kích, tập trung thực hiện chủ đề công tác “Năm thanh niên tình nguyện”.
Nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên Nghi Xuân tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trong phát triển kinh tế, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Liên hoan là đợt sinh hoạt văn hóa, văn nghệ sôi nổi, góp phần nâng cao đời sống tinh thần, tạo sự gắn kết trong cán bộ, đoàn viên, người lao động Hà Tĩnh.